विद्या बालनच्या आगामी शकुंतला देवीचा टीझर रिलीज


मिशन मंगलसारख्या हिट चित्रपटानंतर अभिनेत्री विद्या बालनने आता नव्या चित्रपटाची तयारी सुरू केली आहे. गणिताच्या जादूगार शकुंतला देवीवर बनवलेल्या या चित्रपटाचा टीझर आणि चित्रपटातील विद्याचा फर्स्ट लूक नुकताच रिलीज करण्यात आला आहे.

विद्या बालनने चित्रपटाचा टीझर तिच्या ट्विटर अकाऊंटवर शेअर केला आहे. शकुंतला देवीचा परिचय टीझरमध्ये देण्यात आला आहे. त्याच्या कौशल्यांचा परिचयही देण्यात आला आहे.


तसे बघायला गेले तर अनेक चित्रपटांमध्ये विद्या बहुतेक वेळा साडी, ड्रेस आणि सलवार सूटमध्ये दिसते, पण यावेळी साडीत असूनही विद्या बालन वेगळी दिसत आहे. विद्या बॉब हेअरकट आणि साडीमध्ये शकुंतला देवींसारखी दिसत आहे. याआधी विद्या बहुधा लांब केसांच्या पात्रात दिसली होती.

View this post on Instagram

=> Shakuntala Devi was an Indian #writer and #mental calculator, popularly known as the "human computer". => Her #talent earned her a place in the 1982 #edition of The #Guinness Book of World Records. => She was born on 4 November 1929 Bangalore, #Mysore State, British India and died on 21 April 2013 Bangalore, Karnataka, India. => Besides she was also a Social worker. => She wrote the #book The #World of Homosexuals, which is considered the #first study of homosexuality in India. #generalknowledge #humancomputer #shakuntaladevi #getsetflyscience #computer #legend #bangalore #karnataka #indian #india #humancalculator #calculator #mysoreuniversity #hardworking #legend #guinnessbookofworldrecords #socialworker #maths #master #arithmetic #multiplication #rip

A post shared by I am ,"SanyaM" an ATHEIST. (@follower_of_albert_einstein) on


कोण होत्या शकुंतला देवी?
शकुंतला देवी या एक भारतीय लेखिका आणि मानवी कॅल्क्युलेटर होत्या. त्यांच्या मनातील प्रत्येक गोष्टीची गणना करण्याची आश्चर्यकारक क्षमता असल्यामुळे त्या मानव संगणक म्हणून प्रसिद्ध होत्या. गिनीज बुक ऑफ वर्ल्ड रेकॉर्डमध्येही त्यांचे नाव नोंदले गेले आहे.

या चित्रपटाचे दिग्दर्शन अनु मेनन करीत आहेत. एका रिपोर्टनुसार अनु म्हणाली की शकुंतला देवींचा तिच्यावर नेहमीच प्रभाव होता. अनुचा असा विश्वास आहे की शकुंतला देवी ही एक असामान्य स्त्री होत्या, ज्या काळाच्या आधी आणि स्वतःच्या तत्त्वांवर अवलंबून होत्या. मिड-डेला दिलेल्या मुलाखतीत विद्याने शकुंतला देवी बायोपिकबद्दलही तिचा उत्साह व्यक्त केला. ती म्हणाली की, त्यांचे आकर्षक व्यक्तिमत्व आणि आयुष्य मला त्यांच्याकडे आकर्षित करते.

विद्याचा मागील चित्रपट मिशन मंगल बॉक्स-ऑफिसवर चांगला व्यवसाय करत आहे. अक्षय कुमार, तापसी पन्नू, कीर्ती कुल्हारी, नित्य मेनन, सोनाक्षी सिन्हा, शरमन जोशी, विद्या यांचे या चित्रपटात महत्त्वाचे पात्र आहे. तिने एका वैज्ञानिकांची भूमिका केली आहे, ज्यांची होम साइंस आयडिया मंगल मिशन पूर्ण करण्यात मदत करते.

Loading RSS Feed

Leave a Comment