आता लता मंगेशकर यांनाही सरकारचा तो निर्णय खूपला


मुंबई – मेट्रो यार्ड तयार करण्यासाठी आरे जंगलातील 2700 पेक्षा जास्त झाडे तोडण्याच्या सरकारच्या निर्णयाचा सर्वत्र विरोध होत आहे. याच अनुक्रमे बुधवारी लोकप्रिय गायिका लता मंगेशकर यांनीही याबाबत आपला निषेध नोंदविला आहे.

लता मंगेशकर यांनी ट्विटरवर सेव्ह आरे फॉरेस्ट या हॅशटॅगद्वारे सरकारला त्यांच्या निर्णयावर पुनर्विचार करण्यास सांगितले. त्यांनी आपल्या ट्विटमध्ये लिहिले आहे की, मेट्रो शेडसाठी 2700 पेक्षा जास्त झाडांची कत्तल करणे, आरेच्या जीव सृष्टी आणि सौंदर्याचे नुकसान होणे हे फार वाईट आहे. या निर्णयाचा मी तीव्र विरोध करते. मी सरकारला विनंती करते की या निर्णयावर पुन्हा एकदा विचार करावा आणि आरेचे जंगल वाचवावे.


यापूर्वी बऱ्याच बॉलिवूड सेलिब्रिटींनीही आरे जंगल वाचवण्याच्या मोहिमेत भाग घेतला आहे. त्याअंतर्गत मानव शृंखला तयार करून सरकारचे लक्ष वेधून या निर्णयावर लोकांनी फेरविचार करण्याचा प्रयत्न केला आहे. लोक म्हणतात की कोणीही मेट्रोच्या विरोधात नाही. महत्त्वाचे म्हणजे श्रद्धा कपूर, दिया मिर्झा, कपिल शर्मा आणि रवीना टंडन यांच्यासह अनेक स्टारने या निर्णयाला तीव्र विरोध दर्शविला आहे.

Leave a Comment