सीबीआयच्या ताब्यात राहणार पी. चिदंबरम


नवी दिल्ली: माजी अर्थमंत्री पी. चिदंबरम यांना तुर्तास तिहार तुरूंगात पाठविले जाणार नाही. सर्वोच्च न्यायालयाने त्यांच्या सीबीआय कोठडीत 1 दिवसांची मुदतवाढ दिली आहे. पी. चिदंबरम यांनी जामिनासाठी ट्रायल कोर्टात जावे असेही कोर्टाने म्हटले आहे. यापूर्वी वकील कपिल सिब्बल यांनी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका केली आहे की, माजी अर्थमंत्री 76 वर्षांचे आहेत, त्यांना तिहार तुरुंगात पाठवू नये. त्यांच्यावर नजरबंद करणे चांगले होईल. त्यांना अटक करण्यापासून सूट मिळावी आणि जामिनासाठी अर्ज करण्याची मुभा द्यावी. त्याचबरोबर सीबीआय म्हणते की कोर्टाने यावर निर्णय घ्यावा आणि पी. चिदंबरम यांना कोणत्याही प्रकारचे संरक्षण मिळू नये. कपिल सिब्बल यांनी युक्तिवाद केला की लालू प्रकरणात सर्वोच्च न्यायालयाने थेट जामीन मंजूर केला. संरक्षण न दिल्यास ही याचिका कुचकामी ठरेल. यावर सीबीआयने सांगितले की ते होऊ शकत नाही, ते कायद्यात नाही, हे ट्रायल कोर्टाचे कार्यक्षेत्र आहे.

पी. चिदंबरम यांचे वकील कपिल सिब्बल यांनी सांगितले की, रात्री 12 वाजताच्या नोटिशीवर कोणता निर्णय घेतला. त्याचवेळी कोर्टाने म्हटले आहे की आम्ही त्यांना हाऊस अरेस्ट नाही करु शकत. तर सिब्बल म्हणाले की आम्हाला अंतरिम जामीन द्या. मग कोर्टाने सांगितले की तुम्ही यावर ट्रायल कोर्टात बोलले पाहिजे. सिब्बल यांनी पुन्हा सांगितले की तुम्ही संरक्षण दिलेली कोणतीही अट द्या, ही 2007 ची बाब आहे. पी. चिदंबरम यांच्यावर अर्थमंत्री असताना त्यांच्या कार्यकाळात आयएनएक्स मीडियाला परदेशी गुंतवणूक देण्यात आल्याचा आरोप आहे आणि त्या बदल्यात त्यांचा मुलगा कार्ती चिदंबरम यांच्या कंपनीला फायदा झाला, असे सांगण्यात येत आहे.

Leave a Comment