ईव्हीएम मशीनशी कोणत्याही प्रकारची छेडछाड शक्य नाही- माजी निवडणूक आयुक्त


नवी दिल्ली – ईव्हीएम मशीन संदर्भात विरोधकांकडून केल्या जात असलेल्या आरोपांवर माजी निवडणूक आयुक्त ओ.पी. रावत यांनी ईव्हीएम मशीन हाताळण्यात संबंधीचे कठोर नियम असतात. जेव्हा ईव्हीएम मशीन स्टाँगरुममध्ये हाताळण्यात येते तेव्हा हे नियम पाळले जातात. विविध पक्षांचे प्रतिनिधी त्यावेळी उपस्थित असतात. ईव्हीएम मशीन त्यांच्यासमोरच बाहेर काढण्यात येते. त्यामुळे ईव्हीएम मशीनशी छेडछाड करण्याचे शक्य नसल्याचे म्हटले आहे.

ईव्हीएम जेव्हा मशीन मतदानासाठी तयार असते, त्याची त्यावेळी चाचणी घेतली जाते. विविध पक्षाचे प्रतिनिधी तेव्हाही उपस्थित असतात. मत त्यांना द्यायला लावून ईव्हीएम मशीन व्यवस्थित काम करते का ? याची खातरजमा केली जाते. चाचणी दरम्यान दिलेली मते त्याच उमेदवारांना मिळाली का हेही पाहिले जाते. ही सर्व प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतरच मतदानास सुरुवात केली जाते. त्यामुळे ईव्हीएम मशीनमध्ये फेरफार करता येत नसल्याचे ओ.पी. रावत यांनी सांगितले.

Leave a Comment