तुम्हाला माहित आहेत का झूरळाच्या दुधाचे आश्चर्यचकित करणारे फायदे

milk
आजवर आपण गाय, म्हशी, बकरी, उंट किंवा इतर प्राण्यांच्या दुधाचे फायदे ऐकले असतील, पण आपण ऐकले आहे कि कीटक आणि पतंग देखील दूध देतात. या दूधाचे सेवन केल्यास आपल्याला गाईच्या दुधापेक्षा जास्त पौष्टिक घटक मिळतील. होय, हे पूर्णपणे सत्य आहे. काय आहे या मागील सत्यता हे आपण बातमीत वाचू.
milk1
आपण त्याल झुरळ म्हणा अथवा कोणत्याही नावाने ओळखत असाल तरी काही फरक पडत नाही. त्याचा अर्थ असा आहे की त्याला फक्त त्याचे पोट भरणारे खाद्यपदार्थ आपल्या घरात आहेत किंवा नाही. आपल्या सभोवतालच्या परिसरात झुरळ सहजपणे दिसू शकतात, जे तुमच्या आरोग्यासाठी फायदेशीर ठरु शकतात.
milk2
तुम्हाला हे वाचून आश्चर्य वाटेल की झूरळाची एक अशी एक प्रजाती आहे जी दूध देते. झूरळातील ही एकमेव प्रजाती आहे जी अंडी देऊ शकत नाही, परंतु मुलांना जन्म देते. त्याच्या दुधात इतर प्राण्यांपेक्षा जास्त पौष्टिक घटक आहेत. जगभरातील बऱ्याच देशांमध्ये लोक झूरळाचे दूध वापरत आहेत आणि येत्या काही दिवसांमध्ये ते मोठ्या बाजारपेठेत परिवर्तित होणार आहेत.
milk3
भारतीय शास्त्रज्ञ सुब्रमण्यम रामाश्वमई यांनी हे संशोधन केले आहे. झूरळांच्या बाबत केलेल्या अभ्यासात त्यांनी अनेक आश्चर्यचकित करणारे खुलासे केले आहेत. सुब्रमण्यम म्हणाले की, जगभरातील विज्ञानाच्या विश्वामध्ये डिप्लोप्टेरा पंकटाटा किंवा पॅसिफिक बीटल कॉकरोच म्हणून या प्रजातीला ओळखले जाते.
milk4
पॅसिफिक बीटल कॉकरोच ही प्रजाती मुलांना जन्म देते, केवळ एवढेच नव्हे तर या प्रजातींचे मुल नेहमीच तरुण असतात. जेव्हा आम्ही यावर संशोधन केले तेव्हा आम्हाला आश्चर्यकारक अहवाल सापडला.
milk5
पॅसिफिक बीटल कॉकरोचची मुलांचे नेहमीच तरुण राहण्याचे रहस्य तिच्या आईच्या दुधात आहे. जे दुध ती आपल्या मुलांना पाजते त्यात गायीच्या दुधापेक्षा चार पट अधिक पौष्टिक घटक असतात. अहवालात आढळून आले आहे की या प्रजातींचे कॉकरोचच्या दूधात पॅसिफिक बीटलमध्ये असते, जे प्रोटीन सप्लीमेंट म्हणून वापरले जाते.
milk6
आता आपल्याला माहित झाले आहे की, गायीच्या दुधापेक्षा या कॉकरोचचे दूध चार पट चांगले आहे. पण कॉकरोचच्या दूधमध्ये काय असते ज्यामुळे ते ऐवढे शक्तिशाली बनवते? सुब्रमण्यम म्हणाले की कॉकरोचच्या दुधात प्रथिने क्रिस्टल नावाचा धातू असतो, जो त्याला अधिक ताकदवर बनवते.
milk7
सुब्रमण्यम म्हणाले की याचा हळूहळू वापर केल्यास त्याचे फायदे दीर्घ काळासाठी घेऊ शकता. शरीरात हे एका प्रकारचे प्रोटीन पुरवणी म्हणून कार्य करते आणि त्याचे कोणतेही दुष्परिणाम नाहीत. प्रोटीन क्रिस्टलला एक प्रकारचा खाद्य पदार्थ म्हणू शकता, ज्यामध्ये प्रथिने, चरबी आणि साखर मिसळली जाते. मनुष्यासाठी, हे दुध संजीवनीसारखे काम करते.