रहस्यमयी जीव वाहून आला ऑस्ट्रेलियाच्या समुद्रकिनारी

australia
लोकांना एक रहस्यमयी जीव वेस्ट ऑस्ट्रेलियाच्या एखा बीचवर आढळल्यामुळे संपूर्ण परिसरात खळबळ माजली आहे. विशेष म्हणजे हे एकाही तज्ज्ञाला शोधता आले नाही की, नेमका हा जीव कोणता आहे. लोकांनी त्यामुळे त्याबाबत अंदाज लावण्यास सुरुवात केली. अनेकांनी तर हा जीव दुसऱ्या जगातील असल्याचे म्हटले आहे.

सर्वात आधी हा फोटो एका तरुणीने पोस्ट केला. तिने या फोटोसह Reddit डॉट कॉम वर लिहिले, बीचवर मी आई आणि मित्रासह गेले होते. हा त्याठिकाणी जीव आढळला. जेव्हा लोकल पोलिसांना तरुणीने याबाबत माहिती दिली, तेव्हा तज्ञांची टीमही तेथे आली. पण नेमका हा प्राणी कोणता हे कोणालाही समजत नव्हते. विविध कमेंट्स लोक सोशल मीडियावर करत आहेत. हा दुसऱ्या जगातील जीव असल्याचे कोणी म्हणत आहेत, तर हा एलियनचा एखादा अवयव असावा असा कयास कोणी लावत आहेत.

काही लोकांनी पश्चिमी ऑस्ट्रेलियाच्या ब्रूम समुद्र किनाऱ्यावर आढळलेला हा जीव ओळखलाही आहे. काही लोकांचे असे म्हणणे आहे की, हे Armed Anemone (आर्म्ड एनीमोन) आहे. 2 फुटांपर्यंत ते लांब असते. हा जीव एखाद्याला चावला तर त्याला बरा होण्यास अनेक महिने लागतात, पॅरालिसीस होऊ शकतो, असेही सांगितले जात आहे. हा अत्यंत विषारी असतो. स्थानिक तज्ज्ञांनी म्हटले आहे की, तपास केल्यानंतरच सांगता येईल की, हा जीव नेमका काय आहे.

एका ब्रिटिश व्यक्तीलाही यापूर्वी सप्टेंबर महिन्यात एका बीचवर अशा प्रकारचा जीव आढळला होता. न्यूझीलंडच्या बीचवर हा रहस्यमयी जीव लिव्हरपूलमध्ये राहणाऱ्या अॅडम डिकिनसन नावाच्या व्यक्तीने पाहिला होता. तो लायन मेन जेलिफिश असल्याचे नंतर समजले होते. ही जगातील जेलीफिशची सर्वात मोठी प्रजाती आहे.