
पाकिस्तानमध्ये पराभूत झाल्यानंतर आता वेस्ट इंडिजमध्ये इंग्लंडचा संघ वाईटरित्या पराभूत झाला आहे. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात दिवाळीत इंग्लंडचे दिवाळे निघाले. तीन एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात वेस्ट इंडिजने इंग्लंडचा 8 गडी राखून पराभव केला. इंग्लंडला सर्वाधिक दुखापत वेस्ट इंडिजचा सलामीवीर एविन लुईसने केली, ज्याने अवघ्या 69 चेंडूत 94 धावा केल्या. लुईसने आपल्या खेळीत 8 षटकार आणि 5 चौकार मारले आणि त्याचा स्ट्राईक रेट 140 च्या आसपास होता.
WI VS ENG : दिवाळीच्या दिवशी इंग्लंडचे निघाले ‘दिवाळे’, या फलंदाजाने 8 षटकार मारून संघाला मिळवून दिला विजय
या सामन्याचा निर्णय डकवर्थ-लुईस तत्त्वानुसार घेण्यात आला, कारण सामन्यात पावसाने व्यत्यय आणला होता. प्रथम फलंदाजी करताना इंग्लंडचा संघ अवघ्या 209 धावांवर आटोपला. यानंतर पाऊस आला आणि वेस्ट इंडिजला 35 षटकांत 157 धावांचे लक्ष्य मिळाले, परंतु लुईसच्या वादळामुळे वेस्ट इंडिजने 10 षटक आधीच जिंकला. लुईसने ब्रँडन किंगसोबत शतकी भागीदारी करत इंग्लंडच्या पराभवावर शिक्कामोर्तब केले. दोन्ही फलंदाजांनी अवघ्या 19.1 षटकांत 118 धावा जोडल्या. मात्र, यात किंगचे योगदान केवळ 30 धावांचे होते आणि त्यासाठी त्याने 56 चेंडूही खेळले. पण दुसरीकडे लुईसने 46 चेंडूत 5 षटकारांच्या मदतीने अर्धशतक झळकावले आणि त्यानंतर या खेळाडूने आक्रमक फलंदाजी करत 94 धावा केल्या. मात्र, आदिल रशीदच्या चेंडूवर तो बाद झाला आणि अवघ्या 6 धावांनी त्याचे शतक हुकले.
Picture perfect shot!📸
Lewis belts it for SIX!🔥#TheRivalry | #WIvENG pic.twitter.com/y6bvaLa6sm
— Windies Cricket (@windiescricket) November 1, 2024
एविन लुईसच्या आधी डावखुरा फिरकी गोलंदाज गुडकेश मोतीने जादू दाखवली, ज्याने इंग्लंडच्या बेसबॉल फलंदाजांचे वारे घेतले. मोतीने 10 षटकात केवळ 41 धावा देत 4 बळी घेतले. त्याने इंग्लंडची मधली फळी पूर्णपणे उद्ध्वस्त केली. सॅम कुरनने 37 धावांचे योगदान दिले पण इंग्लंडचे फलंदाज खेळपट्टीवर फारसे जम बसवू शकले नाहीत. हा संघ 46 व्या षटकापर्यंत मर्यादित होता आणि शेवटी पराभूत झाला.
