VIDEO : टीम इंडियातून निवृत्त झाल्यानंतर 12 वर्षांनंतरही बदलला नाही इरफान पठाण, अखेरच्या षटकात 12 धावा वाचवून जिंकला सामना


इरफान पठाणला टीम इंडियातून निवृत्त होऊन 12 वर्षे झाली आहेत. त्याने 2012 मध्ये देशासाठी शेवटचा सामना खेळला होता. पण, निवृत्तीच्या 12 वर्षांनंतरही त्याचा क्लास आणि गोलंदाजीची कला दोन्ही जिवंत असल्याचे पाहून बरे वाटते. कारण, असे झाले नसते, तर लेजेंड्स लीग क्रिकेटच्या खेळपट्टीवर शेवटच्या षटकात त्याच्याकडून 12 धावाही बचावल्या गेल्या नसत्या. इरफानने शेवटच्या षटकात केवळ त्या धावा वाचवल्या नाहीत, तर संघाला सामना जिंकून दिला. एवढेच नाही, तर त्याने हे काम ज्या पद्धतीने पार पाडले त्याबद्दल त्याला सामनावीर म्हणून निवडण्यात आले.

14 ऑक्टोबरच्या संध्याकाळी कोणार्क सूर्या ओरिसा आणि TOM हैदराबाद यांच्यात झालेल्या सामन्यात काय झाले नाही? इरफान पठाणच्या नेतृत्वाखाली कोणार्क सूर्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 5 बाद 156 धावा केल्या. यामध्ये इरफानने 35 चेंडूत नाबाद 49 धावांचे योगदान दिले. तो त्याच्या संघाचा सर्वात यशस्वी फलंदाज होता. आता TOM हैदराबादसमोर 157 धावांचे लक्ष्य होते, ज्याचा पाठलाग करताना ते विजयापासून फक्त एक धाव दूर होते. लक्ष्यापासून दूर राहण्यामागचे कारण इरफान पठाण होता, ज्याने त्यांची विजयाची इच्छा पूर्ण होऊ दिली नाही.


सामन्याचे गांभीर्य ओळखून खेळ शेवटच्या षटकापर्यंत पोहोचला, तेव्हा कर्णधार इरफान पठाणने स्वबळावर गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. याआधीच्या सामन्यात इरफानने एकही षटक टाकले नव्हते. तो पहिली ओव्हर टाकणार होता. त्याच्यासमोर 12 धावांचे बचावाचे आव्हान होते. त्याने पहिल्या 2 चेंडूवर 3 धावा दिल्या. यानंतर इरफानच्या षटकातील तिसऱ्या चेंडूवर षटकार मारला आणि जवळपास सर्वांनीच हैदराबादने आता सामना जिंकला असे गृहीत धरले. पण नंतर इरफानने कथेत ट्विस्ट आणला.

त्याच्या पुढच्या म्हणजे ओव्हरच्या चौथ्या चेंडूवर त्याने विकेट घेतली. आता हैदराबादला शेवटच्या 2 चेंडूंवर 3 धावा करायच्या होत्या. सामना अजूनही विरुद्ध संघाच्या झोळीत होता. इरफान पठाणला त्याला तेथून बाहेर काढून आपल्या संघाच्या ताब्यात द्यायचे होते. हे काम त्याने उत्तम प्रकारे पार पाडले. इरफानने ओव्हरच्या 5व्या चेंडूवर सिंगल देऊन आणि नंतर शेवटच्या चेंडूवर एकही धाव न देता हे केले. असे केल्यावर त्याच्या आनंदाला पारावार उरला नाही असे वाटू लागले.

लेजेंड्स लीग क्रिकेटमध्ये इरफान पठाणच्या संघ कोणार्क सूर्या ओरिसाचा हा तिसरा विजय ठरला. हैदराबादचा हा तिसरा पराभव आहे. या सामन्यानंतर, दोन्ही संघ लेजेंड्स लीग क्रिकेट 2024 च्या पुढील टप्प्यासाठी पात्र ठरले.