भर मैदानात शाहिद आफ्रिदीची झाली ‘बेइज्जती’, डेल स्टेनने एका सेकंदात केले तोंड बंद, पाहा VIDEO


वर्ल्ड चॅम्पियन्स लीग 2024 च्या सामन्यात मंगळवारी असे काही घडले, ज्याची त्याने कल्पनाही केली नसेल. या सामन्यात पाकिस्तान चॅम्पियन्स संघाने 20 षटकात 210 धावा केल्या होत्या, पण तरीही त्यांना 9 विकेट्सनी पराभवाला सामोरे जावे लागले. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे दक्षिण आफ्रिका चॅम्पियन्सने हा सामना केवळ 18.3 षटकांत जिंकला आणि केवळ एक विकेट गमावली. या सामन्यात सरेल एरवीने नाबाद 105 धावा केल्या आणि जॅक सिनमन सुद्धा 82 धावांवर नाबाद राहिला. तसे, वेगवान गोलंदाज डेल स्टेननेही हा सामना जिंकवून देण्यात मोठी भूमिका बजावली, ज्याने वेगवान गोलंदाजी करताना 4 षटकात अवघ्या 24 धावा देऊन एक विकेट घेतली. मोठी गोष्ट म्हणजे या सामन्यात डेल स्टेनने आफ्रिदीशी अशी वागणूक दिली की त्याला धक्काच बसला.

पाकिस्तानच्या डावात शाहिद आफ्रिदी अधिक आक्रमक मूडमध्ये दिसला. या खेळाडूने 9 चेंडूत 3 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 20 धावा केल्या होत्या, पण नंतर त्याने एक चूक केली ज्याचे परिणाम त्याला भोगावे लागले. त्याने डेल स्टेनच्या चेंडूवर लांब षटकार मारण्याचा प्रयत्न केला, पण हा प्रयत्न पूर्णपणे अयशस्वी झाला. डेल स्टेनने आफ्रिदीला एक उत्कृष्ट चेंडू टाकला. चेंडू टाकताच आफ्रिदीचा चेहरा पडला आणि स्टेन त्याच्याकडे टक लावून पाहत होता. आफ्रिदीचा हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.


शाहिद आफ्रिदीची टीम मॅच हरली, पण यानंतर त्याने बाबर आझमविरुद्ध मोठी गोष्ट सांगितली. तो म्हणाला की, बाबर आझमला कर्णधार म्हणून खूप संधी मिळाल्या आहेत. त्याच्या मते, पाकिस्तानी क्रिकेटच्या इतिहासात बाबर आझमला सर्वाधिक संधी देण्यात आल्या आहेत. आफ्रिदीवर विश्वास ठेवला, तर बाबरला 2015-16 विश्वचषक आणि 2015-16 आशिया चषक मिळाले आहेत. आफ्रिदी म्हणाला की पीसीबीला जी काही शस्त्रक्रिया करायची आहे ती एकदाच करावी आणि जो कोणी कर्णधार होईल, त्याला पूर्ण संधी दिली पाहिजे.