विद्यार्थ्याने गणिताच्या पेपरमध्ये असे काही लिहिले, मास्तरांनी परीक्षा पास करुन व्हिडिओ केला व्हायरल


प्रत्येक वर्गात दोन प्रकारचे विद्यार्थी आढळतात…एक ते जे कठोर मेहनत करतात आणि दुसरे ते जे फसवणूक करून उत्तीर्ण होण्याचा प्रयत्न करतात. मात्र, अनेकदा फसवणूक करणारे विद्यार्थी त्यांच्या परीक्षेच्या कॉपीमध्ये असे काही करतात. हे पाहिल्यानंतर शिक्षक आश्चर्यचकित होतात. तथापि, कधीकधी अशा काही कॉपी आहेत, ज्या इंटरनेटवर व्हायरल होतात. अशीच एक कॉपी अलीकडच्या काळात चर्चेत आहे. ज्यामध्ये एका विद्यार्थ्याने असे काही लिहिले. हे वाचल्यानंतर तुम्हीही तुमच्या हशावर नियंत्रण ठेवू शकणार नाही.

परीक्षा झाल्या आणि निकालही आले आणि उत्तीर्ण झालेली मुलेही पुढच्या वर्गात गेली, हे सर्वांनाच माहीत आहे, पण परीक्षेच्या पत्रिकेत विद्यार्थ्यांचे कर्मकांड अजूनही संपलेले नाहीत. जर तुम्ही इंटरनेटवर सक्रिय असाल, तर तुम्हाला अशा अनेक परीक्षेच्या कॉपी पाहायला मिळतील, ज्यामध्ये मुलांनी प्रश्नांची उत्तरे आणि इतर अनेक गोष्टी लिहिल्या आहेत. आता ही कॉपी पहा जी समोर आली आहे, जिथे मुलाने काव्यात्मक पद्धतीने उत्तीर्ण होण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे.


व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की, शिक्षक मुलाची उत्तर पत्रिका दाखवताना दिसत आहेत. ज्यामध्ये तो सांगत आहे की, मुलाचे नाव हर्ष बेनीवाल आहे. या मुलाला MCQ मध्ये 18 गुण मिळाले आहेत आणि एका प्रश्नावर 5 गुण मिळाले आहेत. याशिवाय या मुलाने आणखी काही प्रश्न सोडवले आहेत ज्यात त्याला दीड आणि दोन गुण मिळाले आहेत. मुलाचे एकूण गुण पाहिले तर ते 26.5 आहे. मास्तरांनी एक गोलाकार आकृती बनवली आहे आणि ते 27 केले आहे.

शेवटी मुलाने पण लिहिले की अभ्यास करून काय करायचे, एक दिवस मरायचेच आहे, तरीही पास व्हायचे आहे. कविता वाचून झाल्यावर मास्तर साहेब म्हणाले, बेटा, मी तुला पास केले. मास्तरांनी हा व्हिडिओ त्यांच्या इंस्टाग्रामवर शेअर केला आहे. जो आतापर्यंत हजारो लोकांनी पाहिला आहे.