या क्रिकेट सामन्यात खेळाडूंनी नव्हे तर अंपायरने जिंकले मैदान, चौकार आणि षटकार मारणाऱ्या फलंदाजांपेक्षा जबरदस्त होता अंदाज


T-20 विश्वचषक जिंकणाऱ्या टीम इंडियाचा गौरव सध्या प्रत्येक क्रिकेट चाहत्याच्या तोंडून ऐकायला मिळत आहे. क्रिकेटपटूंच्या खेळण्याच्या शैली. त्याच्या छोटय़ा छोटय़ा मुलाखती, त्यांचे हावभाव, सगळेच ट्रेंडिंग आहे. ट्रॉफी जिंकणारी टीम इंडियाही देशभरातील क्रिकेट चाहत्यांची मने जिंकत आहे. क्रिकेटचा हंगाम सुरू असताना एका अंपायरनेही सोशल मीडियावर खळबळ उडवून दिली आहे. क्रिकेटच्या मैदानात केलेल्या हावभावांमुळे हा अंपायर हिट आहे. टीम इंडियाच्या लोकप्रियतेदरम्यान, युजर्सना या अंपायरची स्टाईलही आवडू लागली आहे. अंपायरला खरेच अंपायर म्हणावे की डान्सर म्हणावे हे ठरवणे अवघड आहे.

कोणताही क्रिकेट सामना झाला तर, संघातील खेळाडूंव्यतिरिक्त, एक पंच देखील मैदानात उपस्थित असतो, ज्याचे काम खूप महत्वाचे असते. खेळाडू आऊट असो वा नसो, बॉल वाईड बॉल होता की नो बॉल. खेळाडूने चौकार मारला की षटकार? ही सर्व माहिती आपल्या हावभावातून देण्याचे काम फक्त पंचच करतात. यासाठी त्यांनी हावभाव निश्चित केले आहेत, ज्याचा जागतिक स्तरावरही स्वीकार करण्यात आला आहे, परंतु सोशल मीडियावर व्हायरल होणारा हा पंच या सर्वांपेक्षा वेगळा आहे. त्याने ज्या पद्धतीने हे हावभाव केले आहे ते सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.


सूरत टेनिस क्रिकेट नावाच्या इंस्टाग्राम हँडलने हा व्हिडिओ शेअर केला आहे, ज्यामध्ये अंपायर अगदी वेगळ्या स्टाईलमध्ये दिसत आहेत, ज्याला पाहून लोक मैदानात काय चालले आहे, असे विचारत आहेत. कधी-कधी तो क्रिकेटच्या मैदानावरच डोक्यावर उभा असताना बोट दाखवतो. कधी तो कंबर हलवत असतो, तर कधी व्यायाम करत असतो. ही क्लिप पाहून यूजर्स अंपायरला खूप टॅलेंटेड म्हणत आहेत, तर काही यूजर्सनी लिहिले की, ‘तो डान्सर आहे, अंपायर आहे की योगा करत आहे? हे सांगणे कठीण आहे.’ या विचित्र हावभावांमुळे या अंपायरला आतापर्यंत 4 लाख 66 हजार लाईक्स मिळाले आहेत.