मोबाईलमधून डिलीट झालेले कॉन्टॅक्ट नंबर कसे करू शकता रिकव्हर, जाणून घ्या गुगलची हि सेटिंग्ज


हातात मोबाईल आहे आणि तो न वापरणे हे होऊ शकत नाही. अनेक वेळा मोबाईलशी छेडछाड करणे अवघड होऊन बसते आणि अचानक कॉन्टॅक्ट लिस्टमधून सगळे नंबर डिलीट होतात. असे कधीही होऊ शकते, पण ते घडल्यावर पायाखालची जमीनच सरकते.

खरं तर, जेव्हापासून मोबाईलचा वापर वाढला आहे, तेव्हापासून लोकांनी त्यांच्या डायरीमध्ये कॉन्टॅक्ट नंबर लिहिणे बंद केले आहे. अशा परिस्थितीत मोबाईलमधून चुकून कॉन्टॅक्ट नंबर डिलीट झाल्यास लोकांना मोठ्या त्रासाला सामोरे जावे लागते. पण गुगलची एक ट्रिक आहे, ज्याद्वारे तुम्ही डिलीट केलेला कॉन्टॅक्ट नंबर रिकव्हर करू शकता.

Gmail मध्ये सुरक्षित आहेत का कॉन्टॅक्ट नंबर?

तुम्ही मोबाईलमध्ये नंबर सेव्ह केल्यावर, तुम्हाला मोबाईल नंबर स्मार्टफोनमध्ये सेव्ह करायचा आहे की Gmail मध्ये सेव्ह करायचा आहे, असा पर्याय येतो. जे लोक त्यांच्या मोबाईलमध्ये नंबर सेव्ह करतात. जर कोणत्याही कारणाने त्यांच्या मोबाईलमधून कॉन्टॅक्ट नंबर डिलीट झाले, तर ते Gmail वरून ते परत मिळवू शकतात.

परत कसे मिळवायचे डिलीट कॉन्टॅक्ट नंबर

आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर एखाद्याने तुमच्या Gmail वरून कॉन्टॅक्ट डिलीट केला, असेल तर तो थेट डिलीट होत नाही. या सर्व संपर्क सूची रिसायकल बिनमध्ये असतात, जिथून ते पुनर्प्राप्त केले जाऊ शकते.

कसे पुनर्प्राप्त कराचे डिलीट कॉन्टॅक्ट नंबर

  • सर्वप्रथम तुम्हाला पीसी किंवा लॅपटॉपमध्ये जीमेलमध्ये लॉग इन करावे लागेल.
  • यानंतर, Gmail वर तुम्हाला वरच्या उजव्या कोपऱ्यात 9 डॉट पर्याय दिसेल.
  • त्यावर क्लिक केल्यावर अनेक पर्याय दिसतील. यातून तुम्हाला कॉन्टॅक्ट पर्याय निवडावा लागेल.
  • यानंतर एक नवीन पेज उघडेल ज्यावर सेव्ह केलेली कॉन्टॅक्ट लिस्ट असेल.

तळाशी तुम्हाला ट्रॅश किंवा बिनचा पर्याय दिसेल, ज्यावर तुम्हाला क्लिक करावे लागेल. यानंतर, एक नवीन पृष्ठ उघडेल, जिथे तुम्हाला रिकव्हरीचा पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक केल्यावर तुमच्या मोबाइलमधून हटवलेले कॉन्टॅक्ट नंबर नोंदणीकृत होतील.