तुम्ही तुमचा सुरक्षित करू शकता पासवर्ड देखील, येथे नमूद केलेल्या टिप्स येतील कामी


आजच्या डिजिटल जगात जवळपास प्रत्येक महत्त्वाची गोष्ट ऑनलाइन आहे. आपल्या जीवनाशी संबंधित प्रत्येक पैलूचा एक भाग ऑनलाइन असतो आणि प्रत्येक भाग त्याच्या अल्फान्यूमेरिक आणि विशिष्ट वर्णांच्या संयोगाने संरक्षित असतो, तो आपल्या ऑनलाइन जगासाठी एक महत्त्वाचा भाग बनतो, ज्याला क्रॅक करणे खूप कठीण असते.

आजच्या युगात तुमच्या प्रत्येक ऑनलाइन खात्याचा पासवर्ड वेगळा असायला हवा. एकच पासवर्ड असल्यास, हॅक झाल्यास तुमची सर्व ऑनलाइन खाती धोक्यात येतील. पण अनेक वेगवेगळे पासवर्ड लक्षात ठेवण्यातही अडचण येते. त्यामुळे अशा परिस्थितीत तुम्ही पासवर्ड मॅनेजर असलेले ॲप वापरू शकता.

पासवर्ड मॅनेजर हे एक विशेष प्रकारचे ॲप्स आहेत, जे फक्त पासवर्ड सुरक्षितपणे साठवण्यासाठी आणि व्यवस्थापित करण्यासाठी वापरले जातात. पासवर्ड मॅनेजर ॲप हे डिजिटल व्हॉल्टसारखे आहे, जे पासवर्ड एन्क्रिप्टेड स्वरूपात सेव्ह करते. तुमचे सर्व पासवर्ड या ॲपमध्ये साठवले जातात. आणि जेव्हाही तुम्हाला कुठेतरी लॉग इन करण्याची आवश्यकता असेल तेव्हा पासवर्ड मॅनेजर ॲप्स तुमचा पासवर्ड ऑटोफिल देखील करतात, म्हणजेच तुम्हाला पासवर्ड कुठेही टाइप करण्याची गरज नाही.

पासवर्ड मॅनेजर ॲप्स पासवर्ड साठवण्यात तसेच पासवर्ड जनरेशनमध्ये मदत करतात. हे ॲप्स तुमच्यासाठी अद्वितीय आणि अतिशय मजबूत पावडर तयार करतात, जे अक्षरे, आकडे आणि विशेष वर्णांचे यादृच्छिक संयोजन आहेत. असे यादृच्छिक पासवर्ड तोडणे फार कठीण आहे.

या ॲप्सची सुरक्षा पातळी खूप मजबूत आहे. तुमच्या डिव्हाइसवर कोणतेही पासवर्ड व्यवस्थापक ॲप ॲक्सेस करण्यासाठी, तुम्हाला एक मास्टर कोड आवश्यक आहे, जो तुमच्या बायोमेट्रिक्सचा असतो, म्हणजे तुमच्या फिंगरप्रिंट आणि फेस स्कॅन, याचा अर्थ तुमच्याशिवाय इतर कोणीही त्यात प्रवेश करू शकत नाही. हे पासवर्ड मॅनेजर डेस्कटॉप, मोबाइलवर चालतात आणि क्रॉस प्लॅटफॉर्म सुसंगततेसह येतात (सर्व प्लॅटफॉर्म, ब्राउझर, ऑपरेटिंग सिस्टमवर काम करतात).