OMG! अजगराने गिळले विषारी किंग कोब्राचे डोके, हा व्हिडीओ करेल तुम्हाला चकित


साप धोकादायक असतात, हे आपल्या सर्वांना माहित आहे, परंतु सापांच्या सर्व प्रजाती धोकादायक नसतात, उलट जगात असे काही साप आहेत, जे अत्यंत विषारी आहेत, ज्यांच्या दंशामुळे माणसाचा मृत्यूही होऊ शकतो. यामध्ये इंडियन कोब्रा, किंग कोब्रा, ब्लॅक मांबा, क्रेट आणि वायपर इत्यादींचा समावेश आहे. अशा सापांपासून दूर राहणे चांगले. तथापि, अजगर देखील कमी धोकादायक नाही. जरी तो विषारी नसला, तरी तो इतका शक्तिशाली आणि प्रचंड आहे की तो मानवांना देखील गिळू शकतो. सध्या सोशल मीडियावर सापाच्या झुंजीचा एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, ज्याने लोकांची चांगलीच तारांबळ उडाली आहे.

वास्तविक, या व्हिडिओमध्ये अजगर आणि किंग कोब्रा यांच्यातील लढत दिसत आहे. किंग कोब्राची गणना पृथ्वीवरील सर्वात विषारी सापांमध्ये केली जाते, तर अजगर देखील पृथ्वीवरील सर्वात ताकतवान आणि बिनविषारी साप आहेत. व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की अजगराने किंग कोब्राचे तोंड कसे पकडून त्याला दाबले आहे. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे किंग कोब्रा खूप मोठा आहे, पण अजगराच्या तावडीत अडकल्यानंतर तो हलू शकत नाही आणि बेशुद्ध पडून आहे. हा व्हिडीओ पाहून तुम्ही कल्पना करू शकता की अजगर किती धोकादायक असतात, जे विषारी किंग कोब्रालाही आपला शिकार बनवू शकतात.


हा चित्तथरारक व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @AMAZlNGNATURE नावाच्या आयडीसह शेअर करण्यात आला आहे आणि कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की ही लढत पृथ्वीचा सर्वात मोठा विषारी साप किंग कोब्रा विरुद्ध पृथ्वीचा सर्वात लांब बिनविषारी साप जाळीदार पायथन आहे, हे दृश्य इंडोनेशियातील जंगलातील आहे.

अवघ्या 12 सेकंदांच्या या व्हिडिओला आतापर्यंत 6 लाख 47 हजारांहून अधिक वेळा पाहण्यात आले आहे, तर हजारो लोकांनी व्हिडिओला लाईक करून विविध प्रकारच्या प्रतिक्रियाही दिल्या आहेत. या लढतीत फक्त अजगरच जिंकेल असे काहीजण म्हणत आहेत, तर काहीजण सध्या कोब्रा जिंकण्याच्या स्थितीत नसल्याचे सांगत आहेत. तसेच एका यूजरने असे दृष्य यापूर्वी कधीच पाहिले नसल्याचे लिहिले आहे.