विकले जात आहे जगातील सर्वात महागडे घर, किंमत आहे इतकी की तुम्हाला अंदाजही लावता येणार नाही


जगात अनेक आलिशान घरे आहेत, ज्यांचे सौंदर्य आणि डिझाइन लोकांना आकर्षित करते. आजकाल मालमत्तेच्या किमती किती गगनाला भिडल्या आहेत याची तुम्हाला जाणीव असेलच. कोणत्याही मोठ्या शहरात अवघ्या काही यार्डांचा भूखंड करोडोंना विकला जात आहे. अशा वेळी तुम्हीच विचार करा की जर जास्त जमीन असेल आणि तिथे बांधलेल्या घराला अनेक खोल्या असतील तर त्याची किंमत किती जास्त असेल. आजकाल, असे एक घर चर्चेत आहे, जे विक्रीसाठी तयार आहे, परंतु त्याची किंमत इतकी जास्त आहे की अब्जाधीश देखील ते खरेदी करण्यापूर्वी 10 वेळा विचार करतील.

हे घर फ्रान्सची राजधानी पॅरिसजवळ आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की एक हजार हेक्टरपेक्षा जास्त जागेवर बांधलेल्या या घरामध्ये 100 खोल्या आहेत. हे घर एकेकाळी राजघराण्याची मालमत्ता होती, पण आता ते विक्रीसाठी तयार आहे. बाजारात त्याची किंमत अंदाजे 363 दशलक्ष पौंड म्हणजेच 3743 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. हे जगातील सर्वात महागडे घर मानले जाते. या घराचे नाव ‘Château d’Armenvilliers’ आहे, जे पॅरिसजवळील Seine-et-Marne नावाच्या ठिकाणी आहे.

19व्या शतकाच्या उत्तरार्धात मोरोक्कोचा राजा हसन II याने विकत घेण्यापूर्वी 12व्या शतकातील राजवाड्याच्या पायावर हा भव्य वाडा बांधला होता. त्यांनी या घरात अनेक बदल केले होते, ज्यात हम्माम स्पा, हेअर ड्रेसिंग सलून आणि डेंटल क्लिनिकसह अनेक गोष्टींचा समावेश होता. त्याने घराच्या आत बोगदेही केले होते. याशिवाय कोल्डरूम, कोल्ड स्टोरेज आणि कर्मचाऱ्यांसाठी अनेक क्वार्टर्सही बांधण्यात आले आहेत. इतकंच नाही तर घराच्या आत एक मोठा तबेला आहे, ज्यामध्ये 50 घोडे एकाच वेळी राहू शकतात.

मात्र, नंतर 2008 मध्ये त्यांनी ही मोठी मालमत्ताही अज्ञात खरेदीदाराला विकली. तेव्हा त्याची किंमत 170 दशलक्ष पौंड होती आणि आता काही रिअल इस्टेट एजंट आणि तज्ञ दावा करत आहेत की या घराची किंमत देखील सुमारे 425 दशलक्ष पौंड असू शकते.