VIDEO : बाथरूमइतके लहान आहे हे अपार्टमेंट, भाडे ऐकून लोक होत आहेत अव्वाक!


तुम्ही दुसऱ्या शहरात किंवा देशात कामाला गेलात, तर साहजिकच तिथे जाताना तुम्ही स्वतःचे घर घेत नाही, तर भाड्यानेच राहता. ज्यांचा पगार जास्त आहे, ते महागडे अपार्टमेंट भाड्याने घेतात आणि ज्यांना कमी पगार आहे ते कमी बजेटचे अपार्टमेंट बघतात. साधारणपणे वन बीएचके अपार्टमेंट जास्तीत जास्त 20 किंवा 30 हजार रुपये दरमहा भाड्याने मिळतो, परंतु आजकाल सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये माचिससारखे छोटे अपार्टमेंट दाखवले आहे आणि त्याचे भाडे इतके जास्त आहे की लोकांना याबद्दल जाणून धक्का बसला आहे.

व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की, एक मुलगी अपार्टमेंटचा दरवाजा उघडताच समोर एक बेड दिसतो, जो सिंगल बेडपेक्षा लहान आहे, तर त्याच्या शेजारी एक लहान वॉर्डरोब आहे आणि तिथे खूप कमी जागा आहे, जेणेकरुन येऊ-जाऊ शकतो. बेडच्या समोर एक टीव्ही देखील बसवला आहे. यानंतर मुलीने बाथरूम दाखवण्याचा प्रयत्न केला. ते स्नानगृह इतके लहान आहे की जर एखाद्या व्यक्तीचे वजन थोडेसे जास्त असेल, तर तो त्यात बसू शकणार नाही, म्हणजे एकंदरीत, एखाद्या व्यक्तीला या छोट्याशा अपार्टमेंटमध्ये राहून गुदमरल्यासारखे वाटेल. हे अपार्टमेंट लंडनमध्ये असून त्याचे भाडे महिन्याला सुमारे 1 लाख 95 हजार रुपये आहे.


हा व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @instablog9ja नावाच्या आयडीसह शेअर करण्यात आला आहे. अवघ्या 20 सेकंदांचा हा व्हिडिओ आतापर्यंत 4.3 दशलक्ष म्हणजेच 43 लाख वेळा पाहिला गेला आहे, तर 8 हजारांहून अधिक लोकांनी या व्हिडिओला लाईकही केले आहे.

त्याचबरोबर हा व्हिडिओ पाहिल्यानंतर लोकांनी वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. एका वापरकर्त्याने लिहिले, ‘आलिशान सुसज्ज आणि प्रशस्त अपार्टमेंट पाहण्याची अपेक्षा होती. परदेशात घोटाळा होत आहे. जर तुमच्याकडे पैसे असतील, तर नायजेरियात राहा आणि तुमच्या पैशाचा आनंद घ्या’, तर दुसऱ्या वापरकर्त्याने लिहिले की ‘प्रत्येकाला लंडनमध्ये राहायचे आहे, तर ब्रिटनमध्ये इतर ठिकाणे आहेत, जिथे आरामात राहता येईल’. त्याच वेळी, काही वापरकर्ते आहेत की लंडनमध्ये संपूर्ण लूटमार आहे.