भूकंपामुळे हादरत होते संपूर्ण रुग्णालय, परिचारिकांनी जीव धोक्यात घालून वाचवले नवजात बालकांचे प्राण


अलीकडच्या काळात जगातील अनेक देशांमध्ये भूकंपाच्या घटना पाहिल्या आणि ऐकल्या आहेत. छोट्या भूकंपांनी फारसा फरक पडत नसला, तरी भूकंप जोरदार असेल, तर संपूर्ण शहर उद्ध्वस्त होते. तैवानमध्ये गेल्या बुधवारी एक विनाशकारी भूकंप झाला, ज्याची तीव्रता रिश्टर स्केलवर 7.2 इतकी मोजली गेली. हा भूकंप इतका जोरदार होता की अनेक गगनचुंबी इमारती कोसळल्या. त्सुनामीने जपानच्या दोन बेटांनाही तडाखा दिला. भूकंपानंतर लोक घराबाहेर पडण्यात व्यस्त असले, तरी काही लोक इतरांचे प्राण वाचवण्याचा प्रयत्न करत होते. असाच एक व्हिडिओ सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.

वास्तविक, या व्हिडिओमध्ये असे दाखवण्यात आले आहे की, भूकंपानंतर रुग्णालयात काम करणाऱ्या परिचारिका त्वरीत त्या खोलीत येतात, ज्यामध्ये नवजात मुलांना ठेवण्यात आले होते. जिवाची पर्वा न करता मुलांना इजा होऊ नये म्हणून त्यांनी स्ट्रॉलर धरले. व्हिडिओमध्ये तुम्ही बघू शकता की त्या हॉस्पिटलच्या खोलीत तीन परिचारिका आधीच हजर होत्या, त्या मुलांना वाचवण्याचा प्रयत्न करत होत्या, त्याचवेळी भूकंप होताच दुसरी एक परिचारिका झपाट्याने धावत आली आणि तीही बाकीच्या नर्सेससोबत मदत करण्यासाठी धावू लागली. परिचारिकांचे धैर्य आश्चर्यकारक आहे की त्यांनी स्वतःच्या जीवाची पर्वा न करता मुलांना वाचवण्यास सुरुवात केली.

हा हृदयस्पर्शी व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @IamNishantSh नावाच्या आयडीसह शेअर करण्यात आला आहे आणि कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे, ‘भूकंपाच्या वेळी मुलांचे संरक्षण करणाऱ्या तैवानच्या परिचारिका. मी आज इंटरनेटवर पाहिलेल्या सर्वात सुंदर व्हिडिओंपैकी हा एक आहे. या शूर महिलांना सलाम.

अवघ्या 31 सेकंदांचा हा व्हिडिओ आतापर्यंत एक लाख 40 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे, तर दोन हजारांहून अधिक लोकांनी व्हिडिओला लाईक करून विविध प्रकारच्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. वापरकर्ते परिचारिकांचे कौतुक करताना थकत नाहीत. अशी दृश्ये क्वचितच पाहायला मिळतात, असे लोक सांगतात.