बिल गेट्स यांना येत नाही हिंदी, या तंत्रज्ञानामुळे समजले पंतप्रधान मोदींचे शब्द


पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि मायक्रोसॉफ्टचे सहसंस्थापक बिल गेट्स यांच्यातील भेटीची सर्वत्र चर्चा होत आहे. पंतप्रधान मोदी आणि टेक दिग्गज बिल गेट्स यांच्यातील ही भेट पंतप्रधानांच्या निवासस्थानी झाली. जिथे पंतप्रधान मोदींनी गेट्स यांच्याशी हिंदीत संवाद साधला. आम्ही तुम्हाला सांगतो की बिल गेट्स वेळोवेळी भारतात येत असतात आणि ते बऱ्याच काळापासून देशात आहेत, परंतु त्यांना हिंदी येत नाही. अशा परिस्थितीत आता लोक विचारत आहेत की, पंतप्रधान गेट्स यांच्याशी हिंदीत बोलले असतील, तर त्यांना कसे समजले असेल.

आम्ही तुम्हाला याबद्दल येथे सांगणार आहोत, ज्यामध्ये आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की पीएम मोदींचे शब्द समजून घेण्यासाठी बिल गेट्स हे कोणत्या तंत्रज्ञानाचा वापर करतात. तुम्हालाही कोणतीही भाषा येत नसेल आणि ती समजून घ्यायची असेल, तर तुम्ही या तंत्रज्ञानाचा वापर करू शकता.


पीएम मोदी आणि बिल गेट्स यांच्या भेटीत रिअल टाइम ट्रान्सलेटरचा वापर करण्यात आला. या तंत्रज्ञानाद्वारे तुम्ही कोणत्याही भाषेचे अनेक भाषांमध्ये भाषांतर करू शकता. सध्या, या तंत्रज्ञानासह अनेक इयरबड्स बाजारात उपलब्ध आहेत, त्यापैकी Samsung Galaxy Buds, Pixel Buds Pro, Timekettle चे M3 Translator Earbuds हे प्रमुख आहेत.

रिअल-टाइम ट्रान्सलेटर इयरबड्स ब्लूटूथ तंत्रज्ञान वापरून डिव्हाइसशी कनेक्ट होतात आणि सोपे भाषा भाषांतर प्रदान करतात. हे इअरबड दोन भाषांमध्ये जलद आणि अचूक भाषांतर करण्यासाठी स्पीच रेकग्निशन, नैसर्गिक भाषा प्रक्रिया (NLP) आणि मशीन भाषांतर वापरतात.