रणबीर कपूरच्या ‘ॲनिमल’मध्ये शाहरुख खानला पाहून लोकांचे मन हादरले, म्हणाले- 2000 कोटींची कमाई केली असती


2023 हे वर्ष शाहरुख खानच्या नावावर होते. कारणे एक-दोन नाहीत तर तीन आहेत. ‘पठाण’, ‘जवान’ आणि ‘डंकी’. पहिल्या दोन चित्रपटांनी निर्माण केलेला उत्साह कधीच विसरता येणार नाही. रणबीर कपूरही या प्रकरणात मागे राहिला नाही. त्याचा ‘अॅनिमल’ 1 डिसेंबरला आला आणि जे अपेक्षित नव्हते ते घडले. त्याने बॉक्स ऑफिसवर भरपूर कमाई केली. पण तुम्ही कधी विचार केला आहे का संदीप रेड्डी वंगा यांच्या ॲनिमलमध्ये रणबीर कपूरऐवजी शाहरुख खान असता तर काय झाले असते? हा प्रश्न गेल्या काही दिवसांपासून अनेकांच्या मनात येत आहे. याचे कारण एक व्हिडिओ क्लिप आहे. ज्याची खूप चर्चा आहे. या AI व्युत्पन्न व्हिडिओने खरोखर ते केले, जे आजपर्यंत कोणीही विचार केला नव्हता.

‘ॲनिमल’च्या क्लिपमध्ये रणबीर कपूरच्या जागी शाहरुख खानचा चेहरा चिकटवण्यात आला होता. हा व्हिडीओ येताच जनता वेडी झाली. काही लोक याला जबरदस्त म्हणत आहेत, तर काही लोक याला विरोधही करत आहेत.


रणबीर कपूर आणि ‘अॅनिमल’. ही दोन्ही नावे गेल्या काही महिन्यांपासून खूप चर्चेत आहेत. दरम्यान, Bollyvert AI नावाच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवरून एक व्हिडिओ शेअर करण्यात आला आहे. या व्हिडिओचे कॅप्शन असे आहे: राहुल, नाव ऐकले आहे, मी बहिरा नाही… तर या क्लिपमध्ये रणबीर कपूरचा चेहरा शाहरुख खानच्या चेहऱ्याने बदलला आहे. हे सर्व एआयच्या मदतीने करण्यात आले आहे. ‘ॲनिमल’च्या संपूर्ण व्हिडिओमध्ये रणबीर कपूरच्या जागी शाहरुख खान दिसत आहे. या क्लिपमध्ये वेगवेगळ्या दृश्यांचाही वापर करण्यात आला आहे.

हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होताच लोकांच्या प्रतिक्रियाही येऊ लागल्या. टिप्पणी करताना, एका वापरकर्त्याने लिहिले: चित्रपटाने 2000 कोटी रुपये कमावले असते. तर काही लोक म्हणाले की, नाही, या लूकमध्ये फक्त रणबीर कपूरच चांगला दिसत आहे. मात्र, काही लोक या व्हिडिओबद्दल नाराजीही व्यक्त करत आहेत.

खरंतर या वर्षी शाहरुख खानचा एकही चित्रपट येणार नाही. हे त्यांचे तयारीचे वर्ष असेल. लवकरच तो त्याच्या आगामी ‘किंग’ चित्रपटाच्या शूटिंगला सुरुवात करणार आहे. यात त्याच्यासोबत मुलगी सुहाना खानही दिसणार आहे. यावर तोडगा काढल्यानंतर तो पठाण 2 वर काम सुरू करू शकतो. मात्र, त्याचीही अधिकृत घोषणा अद्याप झालेली नाही.