ऋषभ पंतने ओलांडली मर्यादा, आऊट झाल्यावर स्क्रीनवर मारली बॅट


आयपीएल 2024 मध्ये राजस्थान रॉयल्सची उत्कृष्ट कामगिरी कायम आहे. पहिल्या सामन्यात लखनौ सुपर जायंट्सचा एकतर्फी पराभव करणाऱ्या या संघाने दिल्ली कॅपिटल्सवरही मात केली. या सामन्यात राजस्थान रॉयल्सने प्रथम फलंदाजी करताना 185 धावा केल्या आणि प्रत्युत्तरात दिल्लीचा संघ 20 षटकात केवळ 173 धावाच करू शकला. दिल्ली संघाच्या पराभवाची अनेक कारणे होती, पण या पराभवाला कर्णधार ऋषभ पंतही जबाबदार आहे. जेव्हा दिल्लीला उच्च रन रेटने धावा करायच्या होत्या, तेव्हा ऋषभ पंत फक्त 107 च्या स्ट्राइक रेटने धावा करू शकला आणि जेव्हा तो बाद झाला, तेव्हा त्याने असे काहीतरी केले ज्यासाठी त्याला आयपीएलमध्ये शिक्षा होऊ शकते.

14व्या षटकात ऋषभ पंत बाद झाला आणि त्याची विकेट लेगस्पिनर युझवेंद्र चहलने घेतली. पंतने चेंडू कट करण्याचा प्रयत्न केला, पण चेंडू बॅटची कड घेऊन यष्टिरक्षक संजू सॅमसनच्या हाती गेला. यानंतर पंत अतिशय रागाने पॅव्हेलियनच्या दिशेने गेला आणि सीमारेषेच्या बाहेर जाताच त्याने बॅट बाजूच्या पडद्यावर मारली. पंतचा हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. पंतने हे केले, कारण तो बाद झाल्याने खूप निराश झाला होता. दिल्लीच्या विजयासाठी विकेटवर टिकून राहणे आवश्यक आहे, हे त्याला माहीत होते, पण तसे होऊ शकले नाही. याचा फटका दिल्लीलाही सहन करावा लागला आणि हा सामना 12 धावांनी पराभव झाला.


ऋषभ पंतने सामन्यानंतर सांगितले की, या निकालाने खूप निराश झालो आहे. मात्र, या पराभवातून आपण धडा घेऊ शकतो, असे तो म्हणाले. पंत म्हणाला की, गोलंदाजांनी चांगली कामगिरी केली. मार्श आणि वॉर्नने चांगली सुरुवात केली, पण आम्ही मधल्या षटकांमध्ये विकेट गमावल्या आणि नंतर आम्हाला खूप धावा मिळाल्या. पुढच्या सामन्यात आम्ही आणखी चांगली कामगिरी करू अशी आशा आहे.