IPL 2024 : हार्दिक पांड्याचा तो व्हिडिओ जो पाहून संतापले चाहते, एमआयच्या कर्णधाराने वरिष्ठांसोबत हे काय केले?


हार्दिक पांड्याला मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार बनवल्यापासून या फ्रँचायझीचे चाहते सोशल मीडियावर संतापले आहेत. हार्दिक पांड्या सुमारे 3 वर्षांपूर्वीपर्यंत या संघाचा भाग होता आणि आता तो पुन्हा परतल्यावर रोहित शर्माच्या जागी त्याला कर्णधार बनवण्यात आले, त्यामुळे गदारोळ सुरू आहे. याशिवाय, रोहित शर्मासोबतचे त्याचे संबंध बिघडल्याच्या बातम्याही समोर आल्या आहेत. पण असे दिसत आहे की फक्त रोहितच नाही, तर टीमच्या आणखी एका सीनियर सदस्यासोबत त्याचे संबंध बिघडले आहेत आणि याचा पुरावा म्हणजे काही व्हिडिओ, ज्याला पाहून चाहत्यांचा संताप आणखी वाढू लागला आहे.

अनेक वादांसह, हार्दिक पांड्याच्या नेतृत्वाखालील मुंबई इंडियन्सची आयपीएल 2024 च्या मोसमाची सुरुवातही खराब झाली आहे. हार्दिकच्या अनेक निर्णयांवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले असून, त्यामुळे त्याच्याविरोधातील वातावरण चिघळत आहे. जर हे आधीच कमी नाही, तर सनरायझर्स हैदराबादविरुद्धच्या सामन्यातील व्हिडिओ देखील चांगले चित्र सादर करत नाहीत, ज्यामध्ये संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक आणि अनुभवी वेगवान गोलंदाज लसिथ मलिंगा यांच्याशी हार्दिकचे संबंधही खट्टू झाल्याचे दिसत आहे.

सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध मुंबईला 31 धावांनी पराभव स्वीकारावा लागला. या सामन्यात संघाची गोलंदाजी अत्यंत खराब होती आणि विक्रमी 277 धावा झाल्या. प्रत्युत्तरात मुंबईने 246 धावा केल्या होत्या. या सामन्यातील हार्दिक आणि लसिथ मलिंगाचे काही व्हिडिओ सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत. एका व्हिडीओमध्ये दिसत आहे की, हार्दिक पांड्या बॅटिंगसाठी तयार होत असताना बॅटिंग कोच किरॉन पोलार्ड आणि मलिंगा त्याच्या समोर खुर्चीवर बसले होते. मग पोलार्डला पांड्याला सीट द्यायची होती, तेव्हा मलिंगाने पोलार्डचा हात आपल्या हाताने दाबून त्याला थांबण्याचा इशारा केला आणि मग उठून तिथून तोंड फिरवत निघून गेला.


या व्हिडिओनंतरही तणाव दिसत नसेल, तर सामना संपल्यानंतरचा व्हिडिओ त्याची पुष्टी करतो. हा तो व्हिडिओ आहे, जो पाहिल्यानंतर मुंबईचे चाहते हार्दिकचा आणखी तिरस्कार करू लागले आहेत. या व्हिडिओमध्ये सामना संपल्यानंतर सर्व खेळाडू एकमेकांना मिठी मारून हस्तांदोलन करत होते. मलिंगाला हार्दिकला मिठी मारायची होती, तेव्हा हार्दिकने त्याच्याकडे ढुंकूनही पाहिले नाही आणि मलिंगाला हलका धक्का देत पुढे सरकला. मलिंगाही तेथून निराशेच्या भावनेने परतला.


मलिंगाने आपली संपूर्ण आयपीएल कारकीर्द मुंबई इंडियन्ससोबत घालवली आणि संघाच्या 5 विजेतेपदांच्या यशात त्याने सर्वात महत्त्वाची भूमिका बजावली, हे येथे लक्षात घेतले पाहिजे. यादरम्यान हार्दिकही टीमचा एक भाग होता आणि त्यावेळी दोघांमधील संबंध खूप चांगले होते. आता नुकत्याच झालेल्या कर्णधार बदलामुळे दोघांमध्ये संबंध इतके बिधडले आहे की, हार्दिकने गोलंदाजी प्रशिक्षकाची योजना न स्वीकारल्यामुळे परिस्थिती आणखी बिकट झाली आहे, हे सांगणे कठीण आहे. हार्दिक सध्या कठीण परिस्थितीत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.