555 रुपयांचे फ्री रिचार्ज! ऑफर की फसवणूक? अशी स्किम दिसल्यास करू नका चूक


होळी संपली, पण होळीच्या नावाने काही रिचार्ज ऑफर्स अजूनही व्हायरल आहेत. सोशल मीडिया ॲप्स आणि व्हॉट्सॲप मेसेजवर अशा ऑफरचा प्रचार केला जात आहे, ज्यामध्ये फ्री रिचार्जचा दावा केला जात आहे. अशा काही पोस्ट्स देखील पाहिल्या, ज्या Jio Holi Offer च्या नावाने खपवल्या जात आहेत, अशा मोहक ऑफर्सला बळी पडू नका.

व्हायरल पोस्टमध्ये असे म्हटले आहे की जिओने तीन वर्षे पूर्ण केली आहेत आणि हे साजरे करण्यासाठी ते आपल्या वापरकर्त्यांना 555 रुपयांचा फ्री रिचार्ज प्लॅन देत आहे. रिचार्जचा लाभ घेण्यासाठी एक लिंकही शेअर केली जात आहे. पण अशा कोणत्याही ऑफरला बळी पडू नका किंवा कोणत्याही लिंकवर क्लिक करू नका. गृह मंत्रालयाद्वारे हाताळल्या जाणाऱ्या सायबर दोस्तच्या एक्स हँडलबद्दल जनतेला चेतावणी देण्यात आली आहे. अशा कोणत्याही खोट्या ऑफर टाळा, सावधगिरी बाळगा आणि तुमच्या बँक बॅलन्सचे फसवणुकीपासून संरक्षण करा.


साहजिकच होळीची वेळ निघून गेली. पण घोटाळेबाज अतिशय हुशारीने फसवणुकीच्या या पद्धतींना नवीन प्रसंगी आणि उत्सवांशी जोडतात. म्हणजेच संधीनुसार त्याच प्रकारचे मार्केटिंग, ज्याच्या नावाखाली निष्पाप वापरकर्त्यांना रिचार्जच्या जाळ्यात अडकवले जाते. तथापि, तुम्हाला ऑफरमध्ये काही बदल दिसतील. जसे की कधी 500 रुपयांचे फ्री रिचार्ज, कधी आयपीएल सामने पाहण्यासाठी मोफत मोबाइल डेटा, कधी कॅशबॅक योजना आणि आणखी काही.

हे लक्षात ठेवा की ही ऑफर फसवणूक फक्त जिओच्या नावावरच नाही, तर व्होडाफोन-आयडिया, एअरटेलच्या नावावरही होऊ शकतो. अशा कोणत्याही मोफत ऑफर्सला बळी न पडणे चांगले.


कोणत्याही संदेश किंवा जाहिरातीवरील लिंकवर क्लिक करण्याऐवजी, तुमच्या सिम कंपनीच्या वेबसाइट किंवा ॲपवर जा आणि ऑफर तपासा. जिओच्या ऑफर्स पाहण्यासाठी तुम्ही MyJio ॲपची मदत घेऊ शकता. Jio ॲप आम्हाला आढळले आहे की कंपनी होळी किंवा इतर कोणत्याही सणाच्या नावावर 555 रुपयांचे फ्री रिचार्ज देत नाही. होय, कधीकधी तुम्हाला ऑफरच्या नावावर काही सूट किंवा चांगली डील मिळू शकते, परंतु मूळ प्लॅटफॉर्मवरूनच याची पुष्टी करा. एकतर तुम्ही तुमच्या टेलिकॉम ऑपरेटरचा कस्टमर केअर नंबर डायल करून योग्य माहिती जाणून घेऊ शकता.

जर तुम्ही चुकून अशा रिचार्ज ऑफरच्या लिंकवर क्लिक केले असेल किंवा स्कॅमर्सनी तुमच्या खात्यातून चांगली रक्कम पळवली असेल, तर त्याबद्दल सायबर पोलिसांकडे तक्रार करा, तक्रारीसाठी तुम्ही हेल्पलाइन नंबर 1930 डायल करू शकता किंवा तुम्ही cybercrime.gov.in वर जाऊन तक्रार दाखल करू शकता.