VIDEO : मॅच विनिंग कॅच… सुयश शर्माचा अप्रतिम कमाल, हेनरिक क्लासेनची हुकली हिरो बनण्याची संधी


क्रिकेटमध्ये एक अतिशय प्रसिद्ध म्हण आहे, कॅच विन मॅच. तर भाऊ, सुयश शर्माने हा झेल घेतला आणि त्याचा संघ केकेआरने सामना जिंकला. होय, खुद्द KKR कर्णधार श्रेयस अय्यरलाही शेवटच्या षटकात सामना कोणत्या दिशेने वळेल याची खात्री नव्हती, कारण SRH ला 6 चेंडूत फक्त 13 धावा हव्या होत्या आणि स्फोटक हेनरिक क्लासेन पूर्ण फॉर्ममध्ये होता. पण या थरारक आणि तणावपूर्ण खेळात सुयश शर्माने एक झेल घेतला आणि क्लासेन हिरो बनण्यापासून मुकला.

शेवटच्या षटकाबद्दल बोलायचे झाले, तर केकेआरचा गोलंदाज हर्षित राणाला पहिल्याच चेंडूवर षटकार मिळाला. आता एसआरएचचा विजय निश्चित झाल्याचे दिसत होते. हे जरी घडले असते, तर शेवटच्या षटकाच्या 5व्या चेंडूवर सुयश शर्माने तो अप्रतिम झेल घेतला नसता, तर हेनरिक क्लासेनही हिरो ठरला असता. पण, जेव्हा सुयशने तो झेल घेतला, तेव्हा लोकांनी पुन्हा एकदा मान्य केले की क्रिकेट हा खरोखरच अनिश्चिततेचा खेळ आहे आणि हे देखील पुन्हा एकदा खरे ठरले की क्रिकेटमध्ये फक्त कॅच पकडल्याने सामने जिंकले जातात.


शेवटच्या षटकाच्या 5व्या चेंडूवर सुयश शर्माने क्लासेनचा अप्रतिम झेल घेतला. त्यानंतर सनरायझर्स हैदराबादला विजयासाठी 5 धावा करायच्या होत्या. पण, सुयशने प्रचंड मेहनत घेऊन घेतलेला झेल अनोख्या चमत्कारापेक्षा कमी नव्हता. तेही सामन्याच्या एका टप्प्यावर जिथे काहीही शक्य होते. पण, त्या आश्चर्यकारक झेलने सर्व शक्यता संपुष्टात आणल्या आणि केकेआरचा विजय निश्चित असल्याचे स्पष्ट केले.

हेनरिक क्लासेनचा झेल केकेआरसाठी किती महत्त्वाचा होता, तुम्ही या सामन्यात त्याने केलेल्या धावा आणि त्याच्याशी संबंधित इतर आकडेवारी पाहून जाणू शकता. 217.24 च्या स्ट्राईक रेटने खेळताना क्लासेनने केवळ 29 चेंडूत 63 धावा केल्या. त्याच्या इनिंगमध्ये तुम्हाला एकही चौकार दिसणार नाही, पण 8 षटकारांचा समावेश होता. याचा अर्थ, जेव्हा जेव्हा क्लासेनने मोठा फटका मारला, तेव्हा चेंडू हवेतून प्रवास करून सीमारेषा ओलांडला होता. आता असा खेळाडू झेल घेतल्यानंतर चर्चेत येणार नाही, हे कसे शक्य आहे. सुयश शर्माही याच कारणामुळे चर्चेत आहे.