धोनी भाऊ आहे ना…, ऋतुराज गायकवाडचे मोठे वक्तव्य, RCBविरुद्धच्या विजयात 5 खेळाडू ठरले हिरो


RCB वर CSK च्या विजयाचा हिरो कोण? हा मोठा प्रश्न असून क्रिकेट हा सांघिक खेळ असल्याने त्याचे श्रेय एकट्या खेळाडूला देता येत नाही. होय, हे खरे आहे की काहींचे योगदान थोडे जास्त आहे आणि काहींचे कमी आहे. आयपीएल 2024 च्या सुरुवातीच्या सामन्यात सीएसकेच्या विजयाचे नायक ठरलेल्या, त्या 5 खेळाडूंबद्दल आम्ही बोलत आहोत, या सर्वांनी आपली भूमिका चोख बजावली आणि ते सर्व हिरो ठरले आहेत. सीएसकेच्या विजयाच्या या नायकांबद्दल बोलण्यापूर्वी एमएस धोनीबद्दल बोलणे महत्त्वाचे आहे. अखेर, यलो जर्सी संघाचा नवा कर्णधार ऋतुराज गायकवाड याने त्याच्याबद्दल मोठी गोष्ट सांगितली आहे.

आयपीएल 2024 सामना सुरू होण्यापूर्वी धोनीने सीएसकेचे कर्णधारपद सोडले आणि ते ऋतुराज गायकवाडकडे सोपवले. ऋतुराजच्या नेतृत्वाखाली सीएसकेने पहिला सामना आरसीबीविरुद्ध खेळला आणि तो जिंकला. पण, सामन्यानंतर जेव्हा त्याला विचारण्यात आले की पहिल्यांदाच आयपीएलमध्ये कर्णधारपदाचे दडपण होते का? यावर ऋतुराज म्हणाला की एमएस धोनी सोबत असताना कसलेच दडपण नसते. माझ्यावर दबाव आहे, असे मला कधीच वाटले नाही.

धोनी CSK संघाचा कर्णधार असो वा नसो, मैदानावर त्याची उपस्थिती नेहमीच जाणवते. चेपॉक येथील आरसीबीविरुद्धच्या सामन्यातही तेच पाहायला मिळाले. आपल्या चपळाईने धोकादायक ठरणाऱ्या अनुज रावतला तो धावबाद करून डगआऊटमध्ये बाहेर पाठवणे असो किंवा तरीही त्याआधी मोक्याच्या वेळेत संघासाठी रणनीती बनवणे असो.

बरं, काल CSK चा सर्वात मोठा चॅम्पियन असलेला धोनी आजही तसाच आहे आणि कदाचित भविष्यातही तसाच राहील, जेव्हा आपण त्याला मैदानाबाहेरून केलेल्या रणनीतीने विरोधकांना पराभूत करताना पाहतो. पण, धोनीशिवाय, सीएसकेच्या विजयात हिरो ठरलेल्या इतर काही खेळाडूंबद्दलही बोलणे महत्त्वाचे आहे.

मुस्तफिझूर रहमान- जेव्हा पॉवरप्लेमध्ये फाफ डू प्लेसिसने बॅटने कहर केला, तेव्हा बांगलादेशच्या डावखुऱ्या मुस्तफिझूरने डु प्लेसिसला बाद करून संघाला त्याच्या हल्ल्यांपासून मुक्त केले. अवघ्या दोन चेंडूनंतर मुस्तफिझूरने खाते न उघडता रजत पाटीदारला डगआऊटमध्ये पाठवले. त्याचप्रमाणे त्याच्या पुढच्या षटकात त्याने पुन्हा विराट आणि कॅमेरून ग्रीनच्या रूपाने दोन विकेट घेत आरसीबीला अडचणीत आणले. कारण, आता त्यांच्या 78 धावांत केवळ 5 विकेट्स गेल्या होत्या, त्यापैकी 4 एकट्या मुस्तफिजूरच्या होत्या.


अजिंक्य रहाणे- त्याने बॅटने 19 चेंडूत 27 धावा केल्या, पण त्याआधी क्षेत्ररक्षणात त्याने जे केले ते सर्वात मोठे टर्निंग पॉइंट ठरले. ज्यावेळी विराट आक्रमक झाला होता. पण, तो मोठा धोका होण्याआधीच रहाणेने आपली उपस्थिती दाखवत सीमारेषेवर जबरदस्त झेल घेतला. विराट तेव्हा षटकार मारण्याच्या प्रयत्नात होता. पण रहाणेने तो झेल घेतला आणि तो झेल घेतल्यानंतर तो स्वतः असंतुलित होऊन सीमारेषा पार करणार होता, तेव्हा त्याने आपला सहकारी रचिन रवींद्रच्या दिशेने चेंडू हवेत फेकला. रचिनने पुन्हा झेल घेतला. जॉन्टी रोड्सनेही रहाणेच्या मैदानावर मनसोक्त उपस्थितीचे कौतुक केले आहे.


रचिन रवींद्र- आयपीएल पदार्पणात रचिन रवींद्रने खेळल्यासारखी स्फोटक खेळी खेळणे सोपे नाही. त्याने 246.66 च्या स्ट्राइक रेटने 15 चेंडूत 37 धावा केल्या आणि CSK ला आवश्यक ती चांगली सुरुवात करून दिली.


शिवम दुबे आणि रवींद्र जडेजा- शिवम दुबे आणि रवींद्र जडेजा यांचे काम रचिनने सुरू केलेले काम पूर्णत्वास नेण्याचे होते. दोघांमध्ये 5व्या विकेटसाठी 66 धावांची नाबाद भागीदारी झाली, ज्यामुळे सीएसकेने सामना 6 विकेटने जिंकला.