Video : ही अॅक्शन पाहून आश्चर्यचकित होईल हरभजन सिंगही, असा चेंडू टाकला की गोंधळला फलंदाज


हरभजन सिंग, एक फिरकी गोलंदाज जो आपल्या फिरकी गोलंदाजी आणि त्याच्या ‘दुसरा’मुळे नेहमीच चर्चेत असतो. हरभजन अशा खेळपट्ट्यांवर चेंडू स्विंग करायचा, जिथे फिरकीपटूंना फारशी मदत मिळत नव्हती. जेवढे लोक त्याच्या गोलंदाजीचे चाहते होते, तेवढेच अनेकदा त्याच्या ॲक्शनची कॉपी करण्याचाही प्रयत्न केला गेला. आजही क्रिकेट खेळणारे लोक प्रत्येक गल्लीत आणि परिसरात भज्जीच्या अॅक्शनची कॉपी करताना दिसतात. अशाच एका व्यक्तीचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये हा व्यक्ती हरभजनच्या ॲक्शनने गोलंदाजी करताना दिसत आहे आणि त्याच्या एका बॉलने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का दिला आहे.


हरभजनच्या ॲक्शनसह गोलंदाजी करणाऱ्या या गोलंदाजाचा एक चेंडू सोशल मीडियावर चर्चेचा विषय ठरला आहे. वास्तविक हा फ्लाईट बॉल होता, जो खेळपट्टीवर आदळल्यानंतर मोठे वळण घेतो. हा चेंडू मारण्यासाठी फलंदाज आधीच विकेट सोडून ऑफ साइडला उभा राहतो. पण चेंडूने असे वळण घेतले की पूर्णपणे वळल्यानंतरही फलंदाज चेंडूला स्पर्श करू शकला नाही आणि त्याच्या विकेट्स उडून गेल्या. हा चेंडू पाहिल्यानंतर लोकांचा विश्वास बसत नाही. या गोलंदाजाला लोक हरभजन सिंग लाईट म्हणत आहेत.

हे हरभजन लाईट बद्दल आहे. पण जर आपण अस्ली भज्जीच्या कारकिर्दीबद्दल बोललो, तर तो भारतातील सर्वात यशस्वी फिरकी गोलंदाजांपैकी एक आहे. हरभजनने भारतासाठी 100 हून अधिक कसोटी सामने खेळले, ज्यात त्याने 417 विकेट घेतल्या. भज्जीच्या नावावर एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 269 विकेट्स आहेत, तर त्याने टी-20 मध्ये 25 विकेट घेतल्या आहेत. भारतासाठी कसोटी हॅट्ट्रिक घेणारा हरभजन हा पहिला फिरकी गोलंदाज आहे. हा गोलंदाज भारताच्या 2007 T20 विश्वचषक संघ आणि 2011 च्या विश्वचषक संघाचा देखील एक भाग होता.