VIDEO : काव्या मारनला एवढा आनंद यापूर्वी कधीच झाला नव्हता! कारण एडन मार्करामने कामच असेच काहीसे केले


काव्या मारन खूश आहे आणि, कदाचित, ती पूर्वी यापेक्षा कधीही एवढी आनंदी झाली नसेल. होणार पण का नाही? तिच्या संघाने यापूर्वी कधीही विजेतेपदाच्या यशाची पुनरावृत्ती केलेली नाही. सनरायझर्स हैदराबाद हा तिचा आयपीएलमधील संघ आहे. या फ्रँचायझीने 2016 मध्ये आयपीएलचे जेतेपद पटकावले होते, पण त्या यशाची पुनरावृत्ती करू शकली नाही. पण, तिची टीम इंडियन टी-20 लीगमध्ये जे करू शकली नाही, ती दक्षिण आफ्रिका टी-20 लीगमध्ये करून दाखवली. काव्या मारनचा संघ सनरायझर्स इस्टर्न केप SA20 मध्ये सलग दुसऱ्यांदा चॅम्पियन बनला आहे. आता आम्हाला सांगा, यामुळे काव्याला पूर्वीपेक्षा जास्त आनंद का झाला? आणि ज्याच्यामुळे तिला हा आनंद मिळाला आहे, तो म्हणजे एडन मार्कराम.

एडन मार्कराम हा SA20 मधील काव्या मारनच्या संघ सनरायझर्स इस्टर्न कॅपचा कर्णधार आहे. यावेळी SA20 चा दुसरा हंगाम खेळला गेला, जो एडन मार्करामच्या नेतृत्वाखाली सनरायझर्स इस्टर्न केपने जिंकला. याआधी गेल्या वर्षी, जेव्हा पहिला हंगाम खेळला गेला, तेव्हा काव्या मारनच्या संघाचे नेतृत्व एडन मार्करामच करत होता आणि त्याच्या नेतृत्वाखाली संघाने चॅम्पियन बनण्याची स्क्रिप्ट लिहिली होती. याचा अर्थ, यावेळी सनरायझर्स इस्टर्न केपने केवळ आपल्या यशाची पुनरावृत्ती केली नाही, तर विजेतेपदाचे रक्षण केले.


SA20 च्या अंतिम फेरीत सनरायझर्स इस्टर्न केपचा सामना डर्बन सुपर जायंट्सशी झाला. या सामन्यात सनरायझर्स संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 4 गडी गमावून 204 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात 205 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना डर्बन सुपर जायंट्स संघ 115 धावांत सर्वबाद झाला आणि सामना 89 धावांनी गमवावा लागला.

सनरायझर्स इस्टर्न केपकडून टॉम एबेलने 34 चेंडूत 55 धावा केल्या. ट्रिस्टन स्टब्सने अवघ्या 30 चेंडूत 56 धावा केल्यानंतर नाबाद राहिला. कर्णधार मार्करामने 26 चेंडूत नाबाद 42 धावा केल्या. गोलंदाजीत सनरायझर्सच्या मार्को यान्सनने डर्बन सुपर जायंट्सच्या 5 फलंदाजांना एकहाती बाद केले.


आता जेव्हा अनेक खेळाडू एकत्रितपणे चांगली कामगिरी करतात, तेव्हा संघ नक्कीच जिंकतो. याचा परिणाम असा झाला की सनरायझर्स इस्टर्न केपने SA20 मध्ये आपले विजेतेपद राखण्यात यश मिळवले. ते सलग दुसऱ्यांदा चॅम्पियन बनले, ज्याचा आनंद संघ मालक काव्या मारनच्या चेहऱ्यावर स्पष्ट दिसत होता.

याआधी सनरायझर्स इस्टर्न केपनेही शानदार विजय साजरा केला. संघाने ट्रॉफीसह चॅम्पियन म्हणून उभे केले आणि सांगितले की सध्या SA 20 मधील नाणे केवळ त्यांच्या नावावर आहे. तथापि, एडन मार्करामच्या नेतृत्वाखाली SA20 चे विजेतेपद दोनदा जिंकल्यानंतर, काव्या मारनची नजर आता आयपीएल 2024 च्या विजेतेपदावर असेल. अखेर, प्रथमच एडन मार्कराम टी-20 लीगमध्ये बीसीसीआयच्या संघाची कमान सांभाळणार आहे.