Video : एकाच चेंडूवर सिक्सर, हिट-विकेट आणि नॉटआऊट… लाईव्ह सामन्यात घडला अजब प्रकार


क्रिकेटमध्ये नशिबाची भूमिका मोठी असते. नशीब चांगले असेल, तर एखादा खेळाडू चुकून करुनही त्या दिवशी यश मिळवतो आणि जर नशीब वाईट असेल, तर कोणतीही चूक न करता किंवा फक्त एका चुकीने खेळ संपतो. ऑस्ट्रेलियन महिला क्रिकेटर ॲलन किंगने या बाबतीत वेगळेपण सिद्ध केले आहे. त्याच चेंडूवर तिने काही सेकंदातच ‘बॅड लक’ आणि ‘गुड लक’ अनुभवले. त्याच्यासोबत असे काही घडले ज्याची केवळ कल्पनाच केली जाऊ शकते.

ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिकेच्या महिला संघांमध्ये शनिवारी 10 फेब्रुवारी रोजी नॉर्थ सिडनी येथे तिसरा एकदिवसीय सामना खेळला गेला. या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने प्रथम फलंदाजी करताना 9 गडी गमावून 277 धावा केल्या होत्या. त्यासाठी लेगस्पिनर एलाना किंगनेही खालच्या फळीत येऊन 12 चेंडूत 17 धावांची महत्त्वपूर्ण खेळी केली. या इनिंगमध्ये एलानाने 2 उत्कृष्ट षटकार ठोकले, पण यादरम्यान एक मजेदार दृश्यही पाहायला मिळाले.

ऑस्ट्रेलियन डावाच्या 48व्या षटकात दक्षिण आफ्रिकेची वेगवान गोलंदाज मसाबता गोलंदाजी करत होती. एलाना तिच्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर स्ट्राइकवर होती. क्लासचा चेंडू फुल टॉस होता आणि एलानाने तो डीप स्क्वेअर लेगच्या दिशेने गुंडाळला आणि त्याला 6 धावांवर पाठवले. मात्र, षटकार मारण्याच्या प्रयत्नात ती अडखळली आणि चेंडू सीमारेषा ओलांडत असताना इलानाच्या बॅटचा स्टंपला जोरदार फटका बसला.

एलानाची विकेट पडली होती आणि तिला तिच्या नशिबावर विश्वास बसत नव्हता. एकीकडे तिला 6 धावा मिळत होत्या, पण दुसरीकडे ती सुद्धा बाद झाली होती. निदान एलानाने थोडा वेळ तरी असा विचार केला असेल. तिच्या व्यतिरिक्त, अनेक प्रेक्षकांनी देखील असाच विचार केला असेल, परंतु जेव्हा स्क्वेअर लेग अंपायरने त्याला नो-बॉल दिला, तेव्हा एलानासह सर्वांनाच आश्चर्य वाटले, कारण चेंडू एलानाच्या कमरेच्या उंचीवर आला होता.

अशाप्रकारे ऑस्ट्रेलियन फलंदाजाने केवळ 6 धावाच केल्या नाहीत, तर त्याला जीवनदानही मिळाले. आता पुढचा चेंडू फ्री हिट होता, त्यामुळे एलानाने 6 धावांवर पाठवून मसाबता क्लासच्या जखमा आणखीनच दुखावल्या. तथापि, क्लासला थोडा न्याय मिळाला आणि तिने 50 व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर एलाना किंगला बाद केले. बरं, हा सामना क्लाससाठी चांगलाच ठरला. तिने 9 षटकात 56 धावा देत सर्वाधिक 4 बळी घेतले.