जसप्रीत बुमराहकडून घेतले ज्ञान, आता अंतिम फेरीत दाखवणार तुफान, ऑस्ट्रेलियावर संकट निश्चित


नमन तिवारीसाठी 11 फेब्रुवारीचा रविवार खूप महत्त्वाचा असेल. हा दिवस त्याच्यासाठी कसा जातो, हे त्याच्या इतर सहकाऱ्यांचा दिवस कसा जातो, यावर अवलंबून असेल. रविवारी, नमन तिवारीसह भारताचे युवा क्रिकेटपटू दक्षिण आफ्रिकेतील बेनोनी येथे आयसीसी अंडर-19 विश्वचषक 2024 च्या अंतिम फेरीत ऑस्ट्रेलियाशी भिडतील. टीम इंडियाला विक्रमी सहाव्यांदा जेतेपद पटकावण्याची संधी असेल. यामध्ये डावखुरा मध्यमगती गोलंदाज नमनची कामगिरी महत्त्वाची ठरणार आहे. खासकरून ते यॉर्कर्स, जे तो टीम इंडियाचा ‘यॉर्कर किंग’ जसप्रीत बुमराहकडून शिकला आहे.

18 वर्षांच्या नमन तिवारीने अंडर-19 विश्वचषकात सातत्याने चांगली कामगिरी केली आणि भारतीय संघाला सलग प्रत्येक सामना जिंकून देण्यात योगदान दिले. या स्पर्धेत त्याने आतापर्यंत 5 सामन्यात 10 बळी घेतले आहेत. तो अंतिम फेरीत कशी सुरुवात करतो, यावर टीम इंडियाचे संपूर्ण सामन्याचे भवितव्य अवलंबून असेल. अशा परिस्थितीत, मोठ्या सामन्यासाठी, नमन अनुभवी खेळाडूंकडून मिळालेल्या सर्व टिप्स आणि ज्ञानाचा मैदानावर वापर करण्याचा प्रयत्न करेल.

विश्वचषकासाठी दक्षिण आफ्रिकेत येण्यापूर्वी, नमनने बंगळुरूमधील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये बराच वेळ घालवला होता आणि येथेच त्याची स्टार वेगवान गोलंदाज बुमराहशी भेट झाली. आता बुमराहसारखा गोलंदाज समोर असेल, तर संधी वाया घालवता येणार नाही. नमननेही तेच केले आणि भारतीय दिग्गजांकडून शक्य तितके ज्ञान गोळा केले. खासकरून त्याने बुमराहकडून अचूक यॉर्कर टाकण्याचा मंत्र घेतला. नमनने फायनलपूर्वी पीटीआयला दिलेल्या मुलाखतीत याबद्दल सांगितले.

लहानपणी फलंदाज बनण्याचे स्वप्न पाहणारा नमन संधीअभावी वेगवान गोलंदाज बनला. त्याला फलंदाजीसाठी कमी वेळ मिळाला, त्यामुळे तो वेगवान गोलंदाजीकडे झुकू लागला आणि आता तो टीम इंडियाला चॅम्पियन बनवण्याच्या जवळ आहे. तथापि, अंतिम फेरीत त्याला मानसिकदृष्ट्या मजबूत राहावे लागेल आणि बुमराहनेही त्याला मदत केली. तरुण वेगवान गोलंदाज म्हणाला की तो अनेकदा बुमराहच्या गोलंदाजीचे व्हिडिओ पाहतो आणि जेव्हाही त्याला एनसीएमध्ये बुमराहला भेटण्याची संधी मिळते. यादरम्यान त्याने बुमराहकडून वेगवान गोलंदाजाची मानसिकता आणि आक्रमकता जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला.

नमनचे संपूर्ण लक्ष सध्या विश्वचषक आणि भविष्यातील क्रिकेटवर असले, तरी त्याच्याही मनात काही इच्छा आहेत. नमनने सांगितले की, एके दिवशी त्याला जगातील सर्वात वेगवान चेंडू फेकण्याचा विक्रम करायचा आहे. एवढेच नाही, तर त्याला टीम इंडियासाठी कसोटी क्रिकेट खेळायचे आहे आणि वर्ल्ड कपमध्ये निळी जर्सी परिधान करून भारताला गौरव मिळवायचे आहे.