डेव्हिड वॉर्नरने तुफानी अर्धशतक झळकावून केला विश्वविक्रम, पहिल्यांदाच घडला असा पराक्रम


ऑस्ट्रेलियन सलामीवीर डेव्हिड वॉर्नर त्याच्या झंझावाती फलंदाजीसाठी ओळखला जातो आणि त्याने वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या पहिल्या T20 सामन्यातही असेच काहीसे केले. या डाव्या हाताच्या फलंदाजाने वेस्ट इंडिजच्या गोलंदाजांचा धुव्वा उडवला आणि अवघ्या 36 चेंडूत 70 धावा केल्या. मोठी गोष्ट म्हणजे वॉर्नरने अवघ्या 22 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले आणि यासोबतच त्याने एक मोठा विश्वविक्रमही आपल्या नावावर केला. वॉर्नरने अशी कामगिरी केली आहे, जी जगातील इतर कोणत्याही खेळाडूला करता आलेली नाही.


डेव्हिड वॉर्नरने वेस्ट इंडिजविरुद्ध अर्धशतक झळकावताच त्याचे नाव इतिहासाच्या पानात नोंदवले गेले. तिन्ही फॉरमॅटमध्ये 100 व्या सामन्यात 50 पेक्षा जास्त धावा करणारा वॉर्नर जगातील पहिला आणि एकमेव खेळाडू ठरला. म्हणजे वॉर्नरने आपल्या 100व्या कसोटीत दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध शतक झळकावले होते. 100व्या एकदिवसीय सामन्यात त्याने भारताविरुद्ध शतक झळकावले. आता त्याच्या 100 व्या टी-20 मध्ये त्याने पन्नासहून अधिक धावांची इनिंग खेळली आहे.


डेव्हिड वॉर्नरने वेस्ट इंडिजविरुद्ध अप्रतिम फलंदाजी केली. त्याने पहिल्याच चेंडूपासून वेस्ट इंडिजच्या गोलंदाजांवर हल्ला चढवला. स्वीप, रिव्हर्स स्वीप आणि स्कूप शॉट्स खेळून त्याने वेस्ट इंडिजच्या गोलंदाजांना स्थिरावू दिले नाही.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, हे वर्ष T20 विश्वचषक आहे आणि त्याआधी प्रत्येक T20 सामना वॉर्नरसाठी महत्त्वाचा आहे. पहिल्या टी-20 सामन्यात त्याने दाखवलेला फॉर्म पाहून ऑस्ट्रेलियन संघ आणि चाहत्यांना खूप आनंद झाला.