World Cup 2023 : पराभवानंतर निराश आणि हताश झालेल्या रोहित शर्माने टीम इंडियाबद्दल असे काही म्हटले…


टीम इंडियाचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न भंगले आहे. अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर झालेल्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने त्यांचा 6 गडी राखून पराभव केला. टीम इंडियाला तिसऱ्यांदा वर्ल्ड चॅम्पियन बनण्याची संधी होती, पण रोहित आणि कंपनीने ती संधी गमावली. सामना संपल्यानंतर भारतीय कर्णधार रोहित शर्मा निराश दिसला. तो भावुक झाला. रोहित मैदानातून रडत ड्रेसिंग रूममध्ये गेला.

सामन्यानंतर रोहित शर्माने सांगितले की, विश्वचषक फायनलमध्ये फलंदाजी चांगली नव्हती, त्यामुळे निकाल त्याच्या बाजूने गेला नाही, परंतु त्याला संपूर्ण संघाचा अभिमान आहे. रोहित म्हणाला, निकाल कदाचित अनुकूल नसेल, पण आजचा दिवस आमच्यासाठी चांगला नव्हता, हे आम्हाला माहीत आहे. पण मला संघाचा नक्कीच अभिमान आहे.

रोहित शर्मा म्हणाला, प्रामाणिकपणे सांगायचे, तर स्कोअरमध्ये 20-30 धावांची भर पडली असती, तर बरे झाले असते. जेव्हा केएल राहुल आणि विराट फलंदाजी करत होते, तेव्हा आम्ही 270-280 धावांपर्यंत पोहोचू असे वाटत होते, पण आम्ही सतत विकेट गमावल्या. ऑस्ट्रेलिया सहाव्यांदा चॅम्पियन झाल्याबद्दल भारतीय कर्णधार म्हणाला, ऑस्ट्रेलियाने तीन विकेट गमावल्यानंतर मोठी भागीदारी केली. 240 धावा केल्यानंतर, आम्हाला लवकर विकेट्स मिळवायच्या होत्या, पण श्रेय ट्रॅव्हिस हेड आणि मार्नस लॅबुशेन यांना जाते, ज्यांनी आम्हाला पूर्णपणे खेळातून बाहेर काढले.

नाणेफेक हरल्यानंतर रोहित म्हणाला होता की, नाणेफेक जिंकली असती, तर फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला असता. तो म्हणाला की मला वाटले की विकेट प्रकाशात फलंदाजीसाठी चांगली आहे. आम्हाला माहित होते की ते प्रकाशात चांगले होईल, परंतु आम्हाला ते निमित्त म्हणून वापरायचे नव्हते. आम्ही चांगली फलंदाजी केली नाही, पण मोठी भागीदारी करण्याचे श्रेय त्यांच्या दोन खेळाडूंना जाते.

टीम इंडियाने स्पर्धेतील सर्व 10 सामने जिंकून अंतिम फेरी गाठली. ती अजिंक्य होती. अंतिम फेरीत त्याचा विजयरथ थांबला, त्यामुळे भारतीय चाहत्यांची निराशा झाली आहे. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या टीम इंडियाने 50 षटकात 240 धावा केल्या. ऑस्ट्रेलियाने 241 धावांचे लक्ष्य 43 षटकांत 4 गडी गमावून पूर्ण केले.