Video : विराट कोहलीला सहन झाला नाही विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीतील पराभव, सर्वोत्कृष्ट खेळाडूचा पुरस्कार मिळाल्यानंतर केले हे काम


टीम इंडिया 2023 च्या वर्ल्ड कपच्या फायनलमध्ये पराभूत झाली. हा असा परिणाम होता ज्याची कदाचित फार कमी लोकांना अपेक्षा असेल. अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर ऑस्ट्रेलियाने जेतेपदाची लढाई 6 विकेटने जिंकली आणि सहाव्यांदा एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला. अंतिम सामन्यात ट्रॅव्हिस हेडने शानदार शतक झळकावून ऑस्ट्रेलियाला विजयाकडे नेले. तसे, अंतिम सामन्यात, जेव्हा हेडची बॅट चालली, पण टूर्नामेंटचा स्टार म्हणून विराट कोहलीची निवड झाली. विराट कोहलीने या स्पर्धेत सर्वाधिक 765 धावा केल्या आणि त्याला टूर्नामेंटचा सर्वोत्तम खेळाडूचा पुरस्कार मिळाला. मात्र, हा पुरस्कार मिळाल्यानंतर विराटने काय केले ते हेडलाईन बनले आहे.

विराट कोहलीला नक्कीच प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंटचा पुरस्कार मिळाला, पण तो खूप निराश झाला होता. विराट कोहली थेट स्टेजवरून खाली गेला. प्रेझेंटर रवी शास्त्री यांच्याशीही तो बोलले नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की जेव्हा एखाद्या खेळाडूला पुरस्कार मिळतो, तेव्हा प्रेझेंटरशी बोलून जाता, पण विराट कोहलीला बोलायचे नव्हते. त्याने रवी शास्त्रींना हात दाखवला आणि तेथून निघून गेला. पराभवानंतर विराट कोहली भावूक झाला होता आणि बोलण्याच्या मनस्थितीतही नव्हता.


टीम इंडिया वर्ल्डकप फायनलमध्ये पराभूत होताच, कर्णधार रोहित शर्माच्या डोळ्यात अश्रू दिसले. भारतीय कर्णधाराची निराशा झाली. सामना संपताच तो ड्रेसिंग रूममध्ये गेला. विराट कोहलीही कॅपने तोंड लपवत पॅव्हेलियनमध्ये गेला. सिराजच्या डोळ्यातही अश्रू दिसत होते.

टीम इंडियाला विश्वचषक जिंकता आला नसला तरी विराट कोहली या स्पर्धेत चॅम्पियनसारखा खेळला. 11 सामन्यात 95.62 च्या सरासरीने 765 धावा केल्या. त्याने आपल्या बॅटने 3 शतके आणि 6 अर्धशतके झळकावली. विश्वचषकाच्या इतिहासात पहिल्यांदाच एखाद्या फलंदाजाने स्पर्धेत ७०० हून अधिक धावा केल्या आहेत. विराटने सचिन तेंडुलकरचा विक्रम मोडला. एवढेच नाही तर या विश्वचषकात विराट कोहलीने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 50 शतके झळकावण्याचा पराक्रम केला. एकूणच ही स्पर्धा विराट कोहलीसाठी आश्चर्यकारक होती पण तो आपल्या संघाला चॅम्पियन बनवू शकला नाही.