Video : कोहलीने लपवले तोंड, रडले रोहित-सिराज, फायनलमधील पराभवाने टीम इंडियाचे झाले खच्चीकरण


पुन्हा निकाल न बदलता, पुन्हा एकदा प्रतीक्षा लांबली आणि पुन्हा एकदा स्वप्न भंगाच्या जवळ आले. गेल्या 10 वर्षांपासून विजेतेपदाच्या प्रतीक्षेत असलेल्या भारतीय संघाने सर्वोत्तम कामगिरी करूनही 2023 च्या विश्वचषक स्पर्धेचे जेतेपद पटकावले नाही. अहमदाबाद येथे खेळल्या गेलेल्या अंतिम सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने पुन्हा एकदा भारताचा 6 गडी राखून पराभव करत विजेतेपद पटकावले. टीम इंडियाच्या या पराभवाने संपूर्ण देशाचे हृदय तुटले, पण खेळाडूंपेक्षा जास्त निराशा आणि दु:ख क्वचितच कुणाला वाटले असेल. विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करणारा स्टार फलंदाज विराट कोहलीही आपले दुःख कसेतरी लपवण्याचा प्रयत्न करताना दिसला.

संपूर्ण विश्वचषकात चमकदार कामगिरी करणाऱ्या भारतीय संघाकडून या अंतिम फेरीतही तितकीच चांगली कामगिरी अपेक्षित होती. नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर ज्या प्रकारे टीम इंडियाने प्रथम फलंदाजी सुरू केली, त्यावरून टीम इंडिया अंतिम फेरीत कहर करेल असे वाटत होते. हळूहळू हा सामना टीम इंडियाच्या हातातून निसटला. टीम इंडियाने केवळ 240 धावा केल्या आणि त्यानंतर ऑस्ट्रेलियाने केवळ 4 विकेट गमावून हे लक्ष्य गाठले.


या संपूर्ण स्पर्धेत केवळ टीम इंडियाच नाही, तर सर्व फलंदाजांमध्ये सर्वाधिक धावा करणाऱ्या विराट कोहलीनेही अंतिम सामन्यात महत्त्वाची खेळी खेळली आणि 54 धावा केल्या. मात्र, त्याची ही खेळीही टीम इंडियाला मोठ्या धावसंख्येपर्यंत नेण्यासाठी पुरेशी नव्हती आणि शेवटी ती पुरेशी ठरली नाही. ऑस्ट्रेलियाच्या विजयाने प्रत्येक भारतीय खेळाडूच्या चेहऱ्यावर निराशा स्पष्ट दिसत होती. विराट कोहलीनेही आपली निराशा लपवण्याचा प्रयत्न केला आणि नंतर टोपीने चेहरा लपवून आपल्या वेदना पिण्याचा प्रयत्न केला.


दुसरीकडे, कर्णधार रोहित शर्माने कसे तरी आपले अश्रू आवरले आणि तो थेट ड्रेसिंग रूममध्ये गेला. दुसरीकडे मोहम्मद सिराज मैदानावरच रडू लागला. जसप्रीत बुमराह आणि केएल राहुल त्याचे सांत्वन करताना दिसले.

वैयक्तिकरित्या विराट कोहलीसाठी ही स्पर्धा खूप चांगली होती. यंदा उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये असलेल्या कोहलीने संपूर्ण विश्वचषकात सातत्याने धावा केल्या. स्पर्धेतील 11 डावांपैकी त्याला केवळ दोनदा मोठी धावसंख्या उभारता आली नाही. त्याने 9 डावात पन्नासचा टप्पा पार केला, ज्यात 3 शतके आणि 6 अर्धशतकांचा समावेश आहे. त्याने 11 डावात 765 धावा केल्या, हा एक विश्वविक्रम आहे. या कामगिरीसाठी त्याला टूर्नामेंटचा सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून निवडण्यात आले.