शाळेबाहेर होते समोस्याचे दुकान, पैशाअभावी झाली होती बिकट अवस्था, आज तिची आहे कोट्यावधीची संपत्ती


बॉलिवूडची प्रसिद्ध गायिका नेहा कक्कर हिच्याबद्दल सर्वांनाच माहिती आहे. तिने आपल्या हिट गाण्यांनी प्रत्येक भारतीयाच्या हृदयावर राज्य केले आहे. इंडियन आयडॉलच्या मंचावर आपला ठसा उमटवणाऱ्या नेहाला तिच्या आयुष्यात अनेक संकटांचा सामना करावा लागला आहे. तिने आपल्या संघर्षाची कहाणी टीव्ही प्लॅटफॉर्मवर अनेकदा मांडली आहे. ही गोष्ट ऐकून अनेकांना रडू कोसळले.

बॉलीवूडची लोकप्रिय गायिका नेहा कक्करने बॉलिवूडला अनेक हिट गाणी दिली आहेत. पण, ती इथपर्यंत कशी पोहोचली, हे ऐकून तुम्हालाही रडू येईल. एकेकाळी भाड्याच्या घरात राहणाऱ्या नेहाच्या घराची किंमत कोट्यावधी रुपयांमध्ये आहे. पण एक काळ असा होता जेव्हा तिचे कुटुंब आर्थिक अडचणीत होते. 2017 मध्ये, इंडियन आयडॉल गायिकेने स्वतः तिच्या संघर्षाची कहाणी सांगितली.

नेहाचे वडील, मूळचे ऋषिकेश, उत्तराखंडचे असून, तिची बहीण सोनू शिकत असलेल्या शाळेबाहेर समोसे विकायचे. वडिलांवरील ओझे कमी करण्यासाठी नेहाने वयाच्या 4 थ्या वर्षीच गाणे सुरू केले. तसेच नेहाची बहीण सोनू ही सुप्रसिद्ध गायिका आहे. तिची बहीण सोनूसोबत नेहा जागरण आणि माता की चौकीमध्ये भजन गात असे. नंतर तिचे कुटुंब दिल्लीत स्थलांतरित झाले. शाळेत शिकत असताना नेहाला इंडियन आयडॉलमध्ये गाण्याची संधी मिळाली.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, नेहा जेव्हा 11वीत होती, तेव्हा तिला शोची स्पर्धक बनण्याची संधी मिळाली. पण, ती या शोमध्ये फार पुढे जाऊ शकली नाही आणि तिला नकाराचा सामना करावा लागला. नेहा, सोनू आणि तिचा भाऊ टोनी यांनी मिळून एक गाणे बनवले आहे, ज्यामध्ये या तिघांनीही त्यांच्या आयुष्यातील वास्तव व्यक्त केले आहे. नेहाने बॉलिवूडमध्ये अनेक हिट गाणी दिली आहेत.