विश्वचषक मिळाला नाही, पण लोकांनी मोडला सामना पाहण्याचा विक्रम, डिस्ने हॉटस्टारवर इतके कोटी लोक होते लाइव्ह


काल विश्वचषकाचा अंतिम सामना भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात झाला. हा सामना जिंकून ऑस्ट्रेलियाने इतिहासात आपले नाव कोरले. सलग 10 सामने जिंकल्यानंतर भारताला अंतिम फेरीत पराभव पत्करावा लागला आणि लाखो लोकांचे हृदय दु:खी झाले. मात्र, हा असा खेळ आहे, ज्यामध्ये विजय-पराजय असतो, त्यात चांगले-वाईट असे काही नसते, दोन्ही संघांनी मेहनत केली होती. आपल्याला वर्ल्ड कप मिळाला नाही, पण हॉटस्टारवर मॅच पाहण्याचा विक्रम मोडला. 5.9 कोटी लोकांनी एकाच वेळी हा सामना लाईव्ह पाहिला. भारतीय जनतेने सातत्याने भारताचा विजय साजरा केला, तर त्यांनी पराभवाचाही एकत्रितपणे सामना केला.

याआधी विश्वचषकादरम्यानही विक्रम केले गेले

  • नवीन रेकॉर्डने प्रत्येक जुना रेकॉर्ड मोडला आहे. यापूर्वी, भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील उपांत्य फेरीच्या सामन्यात भारताचा विजय डिस्ने हॉटस्टारवर एकाच वेळी 5.3 कोटी प्रेक्षकांनी साजरा केला होता. म्हणजेच 5.3 कोटी लोकांनी Hostar वर या सामन्याचे लाइव्ह स्ट्रीमिंग केले होते.
  • जगभरातील जवळपास 5.9 कोटी लोकांनी डिस्ने हॉटस्टारवर अंतिम सामन्याचे थेट प्रक्षेपण करून एक नवीन विक्रम रचला आहे.
  • गेल्या महिन्यात विश्वचषक स्पर्धेतील भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामना साडेतीन कोटी लोकांनी थेट पाहिला होता.

तुम्हाला डिस्ने हॉटस्टारवर वेब सिरीज, टीव्ही मालिका आणि नवीनतम चित्रपट पहायचे असतील तर तुम्ही त्याचे सबस्क्रिप्शन घेऊ शकता. याशिवाय, तुम्ही Airtel, Vodafone आणि Jio रिचार्ज प्लॅनमध्ये मोफत सबस्क्रिप्शन देखील मिळवू शकता. डिस्ने हॉटस्टारची मासिक सदस्यता फक्त 299 रुपये आहे. जर आपण त्याच्या वार्षिक प्रीमियम सबस्क्रिप्शनबद्दल बोललो तर ते Rs 1499 मध्ये येते. हॉटस्टारचा सुपर प्लान 899 रुपयांचा आहे. या दोन्ही योजनांमध्ये, तुम्ही वर्षभर प्लॅटफॉर्मवरील प्रीमियम सामग्री स्ट्रिम करू शकता.