व्यक्तीने अंडी फोडताच आतून बाहेर आला विंचूंचा ‘खजिना’, व्हिडिओ पाहून नेटकरी झाले थक्क


तुम्ही विंचू पाहिला असेलच. सापांप्रमाणे, हा देखील अतिशय धोकादायक प्राणी आहे, जो त्याच्या विषारी डंकाने मानवांची स्थिती बिघडवू शकतो. काही विंचू तर त्याहूनही धोकादायक असतात. हे इतके धोकादायक आहे की चावल्यास माणूस अर्धांगवायूचा बळी ठरू शकतो आणि वेळेवर उपचार न मिळाल्यास त्याचा मृत्यूही होऊ शकतो. त्यामुळे या धोकादायक प्राण्यांपासून दूर राहणे चांगले. तथापि, काही लोक विंचू पाळतात आणि काही ते खातात हे तुम्हाला क्वचितच माहित असेल. सध्या सोशल मीडियावर विंचूंशी संबंधित एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, ज्यामुळे लोक हैराण झाले आहेत.

तुम्हाला हे माहित असेलच की साप अंडी घालतात, ज्यातून त्यांची पिल्ले बाहेर पडतात, तर विंचू हा असा प्राणी आहे, जो अंडी घालत नाही, तर थेट पिल्ले उत्पन्न करतो, परंतु या व्हायरल व्हिडिओमध्ये एक वेगळेच दृश्य पाहायला मिळत आहे. वास्तविक, या व्हिडिओमध्ये अंड्यातून विंचू बाहेर पडताना दिसत आहेत आणि तेही अंडे कोंबड्याचे किंवा सापाचे असल्याचे दिसते. व्हिडिओमध्ये तुम्ही बघू शकता की बाथटबमध्ये किती लहान विंचू फिरत आहेत आणि दरम्यान एक व्यक्ती चमच्याने अंडी फोडत आहे. अंडी फोडताच आत अनेक विंचू दिसतात, ज्यांना ती व्यक्ती बाहेर काढू लागते.


आता हा व्हिडीओ पाहिल्यानंतर लोकांच्या मनात असे कसे होऊ शकते, असा संभ्रम निर्माण झाला आहे. एखाद्या प्राण्याला अंडी नसतील, तर अंड्यातून इतके विंचू कसे निघाले? हा मनाला भिडणारा व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म इन्स्टाग्रामवर bilal.ahm4d नावाच्या आयडीवर शेअर करण्यात आला आहे, जो आतापर्यंत 50 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे, तर शेकडो लोकांनी या व्हिडिओला लाईक देखील केले आहे.

त्याचबरोबर हा व्हिडिओ पाहिल्यानंतर लोकांनी वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. कोणीतरी आश्चर्यचकित होऊन विचारत आहे की, ‘ते अंड्याच्या आत कसे घुसले?’, तर दुसऱ्या युजरने लिहिले आहे की, हे भयानक दृश्य आहे. मात्र, असे काही युजर्स आहेत जे या व्हिडिओला फेक म्हणत आहेत.