VIDEO : ऑस्ट्रेलियाचा सामना करण्यापूर्वी टीम इंडियाने मोठ्या थाटामाटात साजरी केली गणेश चतुर्थी, रोहित, विराटसह या सगळ्यांनी केला गणपतीचा जयघोष


प्रत्येक शुभ कार्याची सुरुवात श्रीगणेशाच्या नावाने करावी असे सांगितले जाते. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या वनडे मालिकेला सुरुवात करण्यापूर्वी टीम इंडियानेही गणेश चतुर्थीचा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा केला आहे. रोहित, विराट, राहुल, पांड्या, इशान, कोणतेही नाव घ्या, हे सर्वजण गणपती बाप्पा मोरया असा जयघोष करताना दिसले. श्रीगणेशाला वंदन करणाऱ्यांमध्ये भारताच्या माजी क्रिकेटपटूंचाही समावेश होता. त्यांच्याशिवाय आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भाग घेण्यासाठी चीनला पोहोचलेल्या स्मृती मानधना हिनेही गणेशजींची आठवण काढली.

भारतीय क्रिकेटशी निगडीत सर्व खेळाडूंनी आपापल्या परीने भगवान गणेशाची पूजा केली. तसेच उत्तम कामगिरीसाठी कामना केली. टीम इंडियाची सध्या ऑस्ट्रेलियासोबत मालिका आणि एकदिवसीय विश्वचषक असेल, तर भारतीय महिला क्रिकेटपटूंसमोर आशियाई क्रीडा स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकण्याचे आव्हान आहे.


रोहित, विराटने घरी मोठ्या थाटामाटात साजरी केली गणेश चतुर्थी
आता तुम्ही विचार करत असाल की गणपतीची पूजा करणाऱ्या खेळाडूंची छायाचित्रे कशी होती. त्यामुळे आम्ही सांगू हे खरे पण दाखवूनही देऊ. टीम इंडियाचा कर्णधार रोहित शर्माने आपल्या घरी गणपतीची पूजा केली. रोहितने पूजा करतानाचा त्याचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर शेअर केला आहे.


भारतीय कर्णधाराशिवाय विराट कोहली आणि त्याची पत्नी अनुष्का शर्माने घरी पूजा-अर्चा केली. क्रिकेट आणि बॉलीवूडचा मिलाफ बनलेल्या या जोडप्याने गणेश चतुर्थी मोठ्या थाटामाटात साजरी केली.


सचिन तेंडुलकरनेही म्हटले गणपती बाप्पा मोरया
निमित्त होते गणेश चतुर्थीचे, तर मास्टर ब्लास्टर सचिन तेंडुलकर मागे कसा राहील? दरवर्षीप्रमाणे याही वर्षी सचिनने त्याच्या संपूर्ण कुटुंबासह आपल्या घरी गणपतीची आरती केली. एवढेच नाही तर यानंतर त्याने संपूर्ण कुटुंबासह गणेश चतुर्थीनिमित्त मुकेश अंबानींच्या घरी आयोजित केलेल्या पार्टीलाही हजेरी लावली.


गणेश चतुर्थीच्या मुहूर्तावर अंबानींच्या घरी पोहोचले हे क्रिकेटपटू
मुकेश अंबानींच्या घरी झालेल्या गणेश चतुर्थीच्या सणाला उपस्थित राहणारा सचिन हा क्रिकेटविश्वातील एकमेव सेलिब्रिटी नव्हता. त्याच्याशिवाय ईशान किशन, हार्दिक पांड्या, कृणाल पांड्या, केएल राहुल, झहीर खान यांसारखे क्रिकेटपटूही पूजेत सहभागी झाले होते.


श्रीगणेशाचा घेतला आशीर्वाद, आता विजय खास होणार
या शुभ मुहूर्तावर महिला क्रिकेटर स्मृती मानधना भारतापासून दूर आहे. पण, आशियाई क्रीडा स्पर्धेसाठी चीनमध्ये असूनही ती गणेशजींची आठवण काढण्यास विसरली नाही. आता एकच प्रार्थना की या क्रिकेटपटूंवर श्रीगणेशाचा आशीर्वाद मिळावा आणि त्यांनी ऑस्ट्रेलियाचा पराभव तर करावा, शिवाय विश्वचषक आणि आशियाई क्रीडा स्पर्धेत सुवर्णपदकही जिंकावे.