7 फलंदाजांना उघडता आले नाही खाते, T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात 15 धावांवर ऑलआऊट झाला संघ


क्रिकेट हा अनिश्चिततेचा खेळ आहे. कारण येथे कधीही काहीही होऊ शकते. एक चेंडू, एक षटक किंवा एक डाव सामन्याची दिशा बदलू शकतो. बरं, आपण ज्याच्याबद्दल बोलत आहोत, त्याने त्या स्पर्धेत खळबळ माजवली आहे. एका संघाने सामन्यात जितक्या षटकात धावा केल्या तितक्या धावा न केल्यामुळे हा आक्रोश होता. म्हणजेच 20 षटकांच्या सामन्यात त्यांना 20 धावाही करता आल्या नाहीत. त्याची कहाणी अवघ्या 15 धावांवर संपली. आता हा सामना कुठे खेळला गेला असा प्रश्न तुम्हाला पडला असेल. त्यामुळे चीनमधील हांगझोऊ येथे सुरू झालेल्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत खेळला गेला.

यंदाच्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत क्रिकेटचाही समावेश आहे हे सर्वांनाच माहीत आहे. आणि, सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे भारतीय महिला आणि पुरुष संघही यात सहभागी होत आहेत. मात्र, भारताचा सामना अजून दूर आहे. त्याआधी इंडोनेशिया आणि मंगोलिया यांच्यात स्पर्धा होती. हा सामना या दोन देशांच्या महिला संघांमध्ये होता. आणि ज्यात 15 धावांवर आपण संपूर्ण संघ ऑलआऊट होण्याचा उल्लेख करत आहोत, तीच या सामन्याची अवस्था आहे.


इंडोनेशिया विरुद्ध मंगोलिया हा आशियाई खेळ 2023 मधील पहिला महिला क्रिकेट सामना होता. या सामन्यात इंडोनेशियाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 4 गडी गमावून 187 धावांची मोठी धावसंख्या उभारली. इंडोनेशियाच्या महिला संघाने एवढी मोठी धावसंख्या गाठली कारण त्याच्या सलामीवीरांनी चांगली सुरुवात केली. इंडोनेशियन सलामीवीरांनी मिळून सामन्यात 106 धावा जोडल्या.

आता मंगोलियाच्या महिलांना 20 षटकांत 188 धावा करण्याचे लक्ष्य होते. पण त्यांच्या फलंदाजांनी धावा करण्यापेक्षा जास्त वेगाने विकेट गमावल्या. स्कोअर बोर्डवर 10 धावाही जोडल्या गेल्या नाहीत आणि मंगोलियाचे 7 फलंदाज डगआउटमध्ये परतले. परिस्थिती अशी होती की 7 फलंदाजांचे खातेही उघडले नाही. संघातील एकाही फलंदाजाने एक्स्ट्रा खेळाडूंइतक्या धावा केल्या नाहीत. मंगोलियाकडून सर्वाधिक धावा करणाऱ्या फलंदाजाची धावसंख्या 40 होती. तर, त्याला खेळाडूकडून एक्स्ट्रा 5 धावा मिळाल्या.

आता अशा कामगिरीनंतर धक्कादायक पराभवाची स्क्रिप्ट लिहिली जाणे निश्चित होते. तीच गोष्ट दिसली. मंगोलियाचा संघ अवघ्या 15 धावांत सर्वबाद झाला आणि इंडोनेशियाने हा सामना 172 धावांनी जिंकला.