फाडफाड इंग्रजी बोलते ही भीक मागणारी महिला, विश्वास बसत नसेल तर तुम्हीच पहा-VIDEO


मजबुरी माणसाला काहीही करायला लावते, याचे जिवंत उदाहरण सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेल्या व्हिडिओमध्ये पाहायला मिळत आहे. एक स्त्री, जी फाडफाड इंग्रजी बोलते, परंतु तरीही तिला आपला उदरनिर्वाह करण्यासाठी भीक मागावी लागते आणि तीही वयाच्या 81 व्या वर्षी. एका कंटेंट क्रिएटरने या वृद्ध महिलेचा व्हिडिओ बनवला आहे, जो सोशल मीडियावर चर्चेचा विषय बनला आहे. कंटेंट निर्मात्याने महिलेशी इंग्रजीत बोलून तिच्याबद्दलची सर्व माहिती घेतली. या महिला भिकाऱ्याचे फाडफाड इंग्रजी ऐकून तुम्हीही थक्क व्हाल.

कंटेंट क्रिएटरचे नाव मोहम्मद आशिक आहे, तर या महिला भिकाऱ्याने तिचे नाव मर्लिन असल्याचे सांगितले आहे. मोहम्मद आशिक यांना विचारले असता, महिलेने ती म्यानमारमधील रंगून येथील रहिवासी असल्याचे सांगितले. म्यानमार पूर्वी बर्मा म्हणून ओळखला जात असे. तिने एका भारतीयाशी लग्न केल्याचे सांगितले. त्यानंतर ती पतीसोबत चेन्नईला आली, पण हळूहळू तिच्या पतीसह कुटुंबातील सर्व सदस्यांचा मृत्यू झाला, त्यानंतर ती एकटी पडली. तिने पुढे सांगितले की ती आपला उदरनिर्वाह करण्यासाठी भीक मागते, परंतु तिने हे देखील सांगितले की तिची परिस्थिती कधीच अशी नव्हती, परंतु ती एक शिक्षिका होती.


वृद्ध महिलेने कंटेंट क्रिएटरला सांगितले की ती खूप पूर्वी म्यानमारमध्ये शाळेत शिक्षिका होती आणि मुलांना इंग्रजी आणि गणित शिकवत होती. महिलेची ही कहाणी खरोखरच भावूक होती. त्यामुळे मोहम्मद आशिकही भावूक झाला, पण त्या महिलेची कहाणी ऐकून त्याने ठरवले की या महिलेच्या आयुष्यात बदल का आणायचा नाही. मग त्याने तिला एक साडी भेट दिली आणि लोकांना इंग्रजी शिकवण्याची ऑफर दिली. आशिकने महिलेसाठी ‘इंग्लिश विथ मर्लिन’ नावाचे इंस्टाग्राम पेज तयार केले आहे. आता ही महिला या पेजवर लोकांना इंग्रजी शिकवते.

मर्लिनच्या संघर्षाची ही कहाणी सोशल मीडियावर चांगलीच व्हायरल होत आहे. व्हिडिओ पाहिल्यानंतर लोक विविध प्रकारच्या प्रतिक्रिया देत आहेत आणि वृद्ध महिलेला आर्थिक मदत करण्याची ऑफरही देत ​​आहेत.