WhatsApp Channels : WhatsApp मध्ये आले आश्चर्यकारक फिचर, अक्षयपासून कतरिनापर्यंत सर्वजण करत आहेत वापर


इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप व्हॉट्सअॅपवरील वापरकर्त्यांचा अनुभव सुधारण्यासाठी मेटाने व्हॉट्सअॅप चॅनेल हे नवीन फिचर रोलआऊट करण्यास सुरुवात केली आहे. हे फीचर भारतासह 150 देशांमधील युजर्ससाठी आणले जात आहे. व्हॉट्सअॅप चॅनल आल्याने तुम्हाला काय फायदा होईल? ही माहिती आम्ही तुम्हाला देतो.

व्हॉट्सअॅप चॅनल फीचरमध्ये डायरेक्टरी सर्च फीचर देखील जोडण्यात आले आहे, या फीचरच्या मदतीने तुम्ही तुमचा आवडता व्यवसाय, कंटेंट क्रिएटर आणि सेलिब्रिटींनी तयार केलेले चॅनेल सहज शोधू शकाल. एवढेच नाही तर तुम्ही तुमच्या आवडत्या सेलिब्रिटीने शेअर केलेल्या मेसेजवर रिअॅक्ट देखील करू शकता.

अर्थात, चॅनल फीचर आता व्हॉट्सअॅपवर आणले जात आहे, परंतु मेटाचे फोटो आणि व्हिडिओ शेअरिंग अॅप इन्स्टाग्राम आणि व्हॉट्सअॅपचे प्रतिस्पर्धी अॅप टेलिग्राममध्ये हे चॅनल फीचर आधीपासूनच आहे.

आयफोन आणि अँड्रॉइड फोन्समध्ये तुम्हाला हे व्हॉट्सअॅप फीचर अपडेट्स नावाच्या वेगळ्या टॅबमध्ये दिसेल. या टॅबमध्ये स्टेटस मेसेज व्यतिरिक्त एक नवीन चॅनल फीचर देखील समाविष्ट करण्यात आले आहे.

केवळ तेच वापरकर्ते ज्यांच्याकडे वैध निमंत्रण लिंक आहे, तेच WhatsApp चॅनेल वैशिष्ट्यात सामील होऊ शकतील. वापरकर्त्याची गोपनीयता लक्षात घेऊन, आपण चॅनेल तयार केलेल्या वापरकर्त्याचा फोन नंबर पाहू शकणार नाही. एवढेच नाही तर एकाच चॅनलशी जोडलेले सदस्य एकमेकांचे मोबाइल नंबरही पाहू शकणार नाहीत.

व्हॉट्सअॅपनुसार, चॅनलद्वारे पाठवलेले संदेश केवळ 30 दिवसांसाठीच दिसतील. चॅनल सदस्य संदेशांवर प्रतिक्रिया देऊ शकतील, परंतु उत्तर देऊ शकणार नाहीत.

चॅनेल वैशिष्ट्य लोकप्रिय करण्यासाठी WhatsApp ने नेहा कक्कर, दिलजीत दोसांझ, कतरिना कैफ, अक्षय कुमार इत्यादी काही मोठ्या सेलिब्रिटींशी हातमिळवणी केली आहे. या सर्व मोठ्या व्यक्तींचे चॅनेल तुम्हाला अॅपवर पाहायला मिळतील. येत्या काही महिन्यांत कोणताही वापरकर्ता चॅनेल तयार करू शकेल, असे व्हॉट्सअॅपचे म्हणणे आहे.