Health Tips : जर तुम्ही हृदयाचे रुग्ण असाल, तर चुकूनही पिऊ नका हे आरोग्यदायी पेय, जाणून घ्या तोटे


उन्हाळ्यात ताक आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर असते. शरीर थंड ठेवण्यासोबतच आतड्यांचे आरोग्यही सुधारते. कॅल्शियम, फॉस्फरस, व्हिटॅमिन बी 12 आणि खनिजे यांसारखे अनेक आवश्यक पोषक घटक ताकामध्ये आढळतात. हे सर्व पोषक आपल्या शरीरातील अनेक समस्या कमी करू शकतात.

पण तुम्हाला माहित आहे का की काही परिस्थितींमध्ये ताक अजिबात पिऊ नये. असे केल्याने आपल्या शरीरात अनेक समस्या उद्भवू शकतात चला जाणून घेऊयात ताक खाल्ल्याने शरीराला कोणते नुकसान होते?

सर्दी, खोकला किंवा घसादुखीचा त्रास होत असल्यास ताक पिणे आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की ताकाचा कूलिंग इफेक्ट असतो, त्‍यामुळे त्रास कमी होण्‍याऐवजी वाढू शकतो. याशिवाय अशा परिस्थितीत रात्रीच्या वेळीही ताक पिणे टाळावे.

जर तुम्हाला किडनी किंवा एक्जिमाशी संबंधित काही समस्या असतील, तर अशा परिस्थितीतही ताक पिऊ नका. असे केल्याने आरोग्याला अनेक प्रकारची हानी होऊ शकते. किडनीशी संबंधित समस्या असल्यास डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्यानंतरच ताक सेवन करा.

ताकामध्ये सॅच्युरेटेड फॅट मुबलक प्रमाणात आढळते. अशा परिस्थितीत हृदयाशी संबंधित समस्या असलेल्या रुग्णांसाठी ताक सेवन करणे आरोग्यदायी मानले जात नाही. आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, हृदयाच्या रुग्णांनी ताक प्यायल्यास ते कोलेस्ट्रॉल वाढवू शकते, जे त्यांच्यासाठी धोकादायक आहे.

वाढत्या वयाबरोबर लोकांना हाडांशी संबंधित समस्यांचा सामना करावा लागतो. या समस्यांमध्ये सांधेदुखी, संधिवात आणि स्नायू दुखणे इ. अशा परिस्थितीत ताक पिणे टाळावे. यामुळे सांधेदुखी आणि कडकपणा वाढू शकतो. ताक पिण्यापूर्वी, कृपया आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही