आता मोबाईलच्या माध्यमातून तुम्ही करू शकणार स्वतःच्या जमिनीची मोजणी, हा आहे सोपा मार्ग


या तंत्रज्ञानाच्या युगातही शेतकरी किंवा इतर लोक जमीन किंवा घराच्या प्लॉटचे मोजमाप करण्यासाठी टेप किंवा दोरीचा वापर करतात. बरेच लोक तर पैसे खर्च करून जमिनीची मोजणी करण्यासाठी एखाद्या प्रायव्हेट कंत्राटदाराला बोलावतात. विशेष म्हणजे अनेकांना टेप, दोरी किंवा कंत्राटदाराच्या साहाय्याने जमीन मोजावी लागते. यामुळे खर्च वाढतो. पण आता तुम्हाला हवे असेल, तर तुम्ही तुमच्या प्लॉटचे मोजमाप फक्त मोबाईलच्या माध्यमातून करू शकता. तुम्ही जमिनीची दिशा देखील तपासू शकता. यासाठी तुम्हाला तुमच्या मोबाईलमध्ये एक अॅप डाउनलोड करावे लागेल. त्यानंतर या अॅपच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या मोबाईलवरून तुमच्या जमिनीचे किंवा घराच्या प्लॉटचे मोजमाप सहज करू शकता.

विशेष म्हणजे घर बांधताना प्लॉटच्या दिशेची माहिती योग्य असायला हवी. कारण वास्तुनुसार शौचालय, शयनकक्ष, मंदिर आणि स्वयंपाकघर हे योग्य दिशेने बांधले जातात, जेणेकरून नंतर कोणतीही अडचण येत नाही. चला तर मग आम्ही तुम्हाला मोबाईलवरून जमीन किंवा प्लॉटची दिशा मोजण्याची योग्य पद्धत सांगतो.

आजच्या युगात जवळपास प्रत्येकाकडे स्मार्टफोन आहे. जर तुम्हाला मोबाईलच्या मदतीने जमीन मोजायची असेल, तर तुमच्या स्मार्ट फोनमध्ये GPS Fields Area Measure किंवा GPS Area Calculator अॅप डाउनलोड करा. जमीन मोजण्यासाठी हे सर्वोत्तम अॅप आहे. आता हे अॅप मोबाईलमध्ये उघडा. काही सेकंदांनंतर एक नवीन पृष्ठ उघडेल. त्यानंतर तुम्हाला सर्च ऑप्शन दिसेल. तुम्हाला त्या सर्च ऑप्शनवर क्लिक करावे लागेल.

यानंतर, तुम्हाला येथे मोजमाप करायचे असलेले कोणतेही ठिकाण शोधा. आता तुम्हाला चित्रानुसार 1 क्रमांकाच्या बटणावर क्लिक करावे लागेल. बटण क्रमांक 1 वर क्लिक करताच तुमच्या मोबाईल स्क्रीनवर तीन पर्याय दिसतील. पण तुम्हाला पर्याय क्रमांक 2 वर क्लिक करावे लागेल. आता वर दिलेल्या चित्राप्रमाणे ज्या ठिकाणी तुम्हाला मोजायचे आहे, त्या जागेला हळू हळू स्पर्श करा. असे केल्याने जमिनीचे किंवा शेताचे मोजमाप कळेल.

कथानकाची दिशा जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या स्मार्टफोनमध्ये कंपास अॅप डाउनलोड करावे लागेल. यानंतर प्लॉटच्या नकाशावर स्मार्टफोन लावावा लागेल. समजा तुमचा प्लॉट 20 x 40 स्क्वेअर फूट असेल, तर तो तुम्हाला मोबाईलमध्ये सुमारे 205 अंश दाखवेल. विशेष म्हणजे तुमचा मोबाईल शून्य (0) अंशापर्यंत पोहोचेपर्यंत तो फिरवावा लागेल. ज्या ठिकाणी 0 डिग्री येते ती तुमच्या मोबाईलची योग्य दिशा मानली जाईल.