VIDEO : तुम्ही पाहिली आहे का कधी खिडक्या नसलेली 29 मजली इमारत, लोक म्हणाले – हे व्हॅम्पायर्सचे घर आहे का?


हे जग विचित्र गोष्टींनी भरलेले आहे, त्यापैकी काही गोष्टी नैसर्गिक आहेत, तर काही गोष्टी मानवाने स्वतः बनवल्या आहेत, परंतु मानवाने बनवलेल्या गोष्टी आश्चर्यापेक्षा कमी नाहीत. आता बुर्ज खलिफा बघा. ही जगातील सर्वात उंच इमारत आहे, जी ढगांच्या वर देखील दिसते. हे आश्चर्यापेक्षा कमी आहे का? जगभरात अशा अनेक आश्चर्यकारक इमारती आहेत, ज्या लोकांना विचार करायला भाग पाडतात. सध्या अशाच एका इमारतीचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, तो पाहून लोक हैराण झाले आहेत.

तुम्ही व्हॅम्पायर्सच्या कथा ऐकल्या असतील. यावर अनेक चित्रपटही बनले आहेत. अनेक चित्रपटांमध्ये ती घरेही दाखवण्यात आली आहेत, जिथे व्हॅम्पायर्स राहतात. ही एक अंधारलेली इमारत आहे, जिथे प्रकाश यायला जागा नाही. व्हिडिओमध्ये दाखवलेली ही इमारतही अशीच आहे. ही छोटी इमारत नसून 29 मजली इमारत आहे, पण त्यात कुठेही खिडक्या दिसत नाहीत. अशा स्थितीत या उंच इमारतीत कोण राहात असतील, याचे लोकांना आश्चर्य वाटते. या इमारतीत व्हॅम्पायर्सचे वास्तव्य असावे, असे लोक चेष्टेने म्हणू लागले आहेत. चित्रपटांमध्येही अशाच काही इमारती दाखवण्यात आल्या आहेत, ज्या व्हॅम्पायर्सची घरे असतात.

व्हिडिओ पहा

ही 29 मजली इमारत अमेरिकेतील न्यूयॉर्कमध्ये असल्याचे सांगितले जात आहे. या आगळ्यावेगळ्या वास्तूचे वैशिष्टय़ म्हणजे या इमारतीला खिडकी नाही, पण विचार करावासा वाटतो की इथे लोक कसे राहत असतील? हा व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @NoCapFights नावाच्या आयडीसह शेअर करण्यात आला आहे.

अवघ्या 15 सेकंदांचा हा व्हिडिओ आतापर्यंत 3 लाख 76 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे, तर 6 हजारांहून अधिक लोकांनी व्हिडिओला लाईक करून विविध प्रकारच्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. एका यूजरने लिहिले की, ‘मला वाटते की हे फेडरल जेल आहे. शिकागो शहरात असेच एक आहे, तर दुसऱ्या वापरकर्त्याने गंमतीने लिहिले, ‘मला विश्वास आहे की हे ‘मेन इन ब्लॅक’चे मुख्यालय आहे.