रिंकू सिंगने पुन्हा निर्माण केले वादळ, सुपर ओव्हरमध्ये संघाला मिळवून दिला विजय


रिंकू सिंगचे नाव आता पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहे. यावेळी रिंकूने काही नवीन केले नाही. तो जे करत आला आहे, ते त्याने पुन्हा केले आहे. म्हणजे षटकारांचा पाऊस. इतर राज्यांप्रमाणेच उत्तर प्रदेशनेही आपली T20 लीग सुरू केली असून या लीगमध्ये रिंकूने कहर केला आहे. या लीगमध्ये रिंकू मेरठ मॅव्हरिक्सच्या वतीने खेळत आहे. गुरुवारी या संघाचा सामना काशी रुद्रांशी झाला. सामना खूप रोमांचक होता आणि सुपर ओव्हरमध्ये गेला आणि इथे रिंकूने आश्चर्यकारक कामगिरी केली. रिंकूने आपल्या शानदार फलंदाजीने संघाला विजय मिळवून दिला. रिंकूच्या या खेळीने त्याच्या आयपीएल खेळीच्या आठवणी ताज्या झाल्या, ज्यामुळे त्याला प्रसिद्धी मिळाली.

सामन्याच्या 40 षटकांनंतर दोन्ही संघांची समान धावसंख्या असल्याने निकाल निश्चित होऊ शकला नाही. प्रथम फलंदाजी करताना काशी संघाने 20 षटकांत 7 गडी गमावून 181 धावा केल्या. मेरठ संघाने 20 षटकांत 4 गडी गमावून 181 धावा केल्या. सामना सुपर ओव्हरमध्ये गेला, जिथे रिंकूने चमत्कार केला.


सुपर ओव्हरमध्ये काशी संघाने प्रथम फलंदाजी करताना एक गडी गमावून 16 धावा केल्या. रिंकू मेरठसाठी फलंदाजीला आला आणि डावखुरा फिरकी गोलंदाज योगेंद्र डोयलच्या षटकात तीन षटकार मारून संघाला विजय मिळवून दिला. रिंकूने आयपीएल-2023 मध्ये कोलकाता नाइट रायडर्सविरुद्ध अशीच आश्चर्यकारक खेळी खेळली होती. गुजरात टायटन्सविरुद्ध कोलकाताला शेवटच्या षटकात 27 धावांची गरज होती. रिंकूने गुजरातचा वेगवान गोलंदाज यश दयालच्या षटकात पाच चेंडूत सलग पाच षटकार ठोकत संघाला विजय मिळवून दिला. याच खेळीच्या जोरावर रिंकू जगभर प्रसिद्ध झाली होती. अलीकडेच, त्याने आयर्लंड दौऱ्यावर टीम इंडियासाठी टी-20 पदार्पण केले आणि येथेही त्याने दुसऱ्या सामन्यात आपली प्रतिभा दाखवली.

या सामन्यात काशी संघाने प्रथम फलंदाजी केली. सलामीवीर कर्ण शर्माने 44 चेंडूंत पाच चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने 58 धावांची खेळी केली. शिवम बन्सलने 41 चेंडूंत तीन चौकार आणि तीन षटकारांच्या मदतीने 57 धावा केल्या. अखेरच्या षटकांमध्ये अंकुर मलिकने 16 चेंडूत 4 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 28 धावा केल्या. मेरठकडून माधव कौशिकने दमदार फलंदाजी केली. 52 चेंडूंचा सामना करताना त्याने नऊ चौकार आणि चार षटकारांच्या मदतीने नाबाद 87 धावा केल्या. रिंकूने 22 चेंडूत 15 धावा केल्या, ज्यात एका षटकाराचा समावेश होता, पण त्याने संथ खेळीची कसर सुपर ओव्हरमध्ये पूर्ण केली.