VIDEO : 1 सेकंदात बाबर आझमने केला आपल्या सहखेळाडूचा ‘अपमान’, भारताविरुद्धच्या सामन्याबाबत मारत होता मोठ्या बाता


ते म्हणतात, क्षणभरही उशीर करू नका. बाबर आझमनेही तेच केले. नेपाळविरुद्धच्या सामन्यानंतर एका सहकारी खेळाडूने असे काही बोलले, जे पाकिस्तानच्या कर्णधाराला सहन झाले नाही आणि त्याने लगेचच त्याला अडवले. आता ही गोष्ट कॅमेऱ्याच्या मागे घडली असती, तर चांगली झाली असती. नेपाळविरुद्धच्या सामन्यानंतर दोघेही एकमेकांशी कॅमेरात बोलत असताना हा प्रकार घडला. जसे भारतीय खेळाडू प्रत्येक सामन्यानंतर करतात. हा ट्रेंड आता पाकिस्तान क्रिकेटमध्येही सुरू झाला आहे.

मात्र, येथे आमचा फोकस पाकिस्तान आपल्याला किती फॉलो करतो हे सांगण्याकडे नाही. तुम्हालाही ते समजत असेल. बाबर आझमचा ऑन-कॅमेरा अपमान हे येथे महत्त्वाचे आहे, ज्यानंतर त्याला क्षणभर लाज वाटली. आता फक्त हे संपूर्ण वाक्य सविस्तर जाणून घ्या.


नेपाळविरुद्ध शतके झळकावणारे दोन्ही फलंदाज म्हणजे बाबर आझम आणि इफ्तिखार अहमद कॅमेरासमोर बोलत होते. बाबर आझमला न आवडणारे इफ्तिखारच्या तोंडून काही तरी बाहेर पडल्याची चर्चा नुकतीच सुरू झाली होती. इफ्तिखारने हे सांगितल्यानंतर बाबरने त्याला अडवण्यात एक सेकंदही वाया घालवला नाही. तसे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की येथे प्रकरण गंभीर नव्हते. जे काही घडले त्यामागील स्टाईल आणि मूड फनी होता.

आता प्रश्न असा आहे की इफ्तिखार असे काय म्हणत होता? त्यामुळे पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने शेअर केलेल्या त्यांच्या संभाषणाच्या व्हिडीओमध्ये सुरुवातीलाच दोघांमध्ये काय घडले हे पाहायला मिळते. इफ्तिखार म्हणाला की, बाबर भाई सर्वोत्तम खेळाडू आहेत. एवढ्यावरच बाबर हसला आणि त्याची खिल्ली उडवत म्हणाला की त्याने मला भावाला सांगितले आहे.

या व्हिडिओच्या शेवटी इफ्तिखार अहमदनेही भारतासोबतच्या सामन्यावर भाष्य केले. तो म्हणाला की, पाकिस्तानचे सर्व खेळाडू परफॉर्मर आहेत. ते चांगले कामगिरी करत असल्यामुळे आम्ही सतत जिंकत आहोत. आम्ही जिंकलो त्या आत्मविश्वासाने कॅंडीला जात आहोत. भारत-पाकिस्तान स्पर्धा नेहमीच मोठी असते. ते उच्च दाबाचे आहे. पण आम्ही जिंकण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करू. आता बाबरवर इफ्तिखार जे काही बोलला त्याला बाबरकडूनच उत्तर मिळाले. अशातच भारताविरुद्धच्या सामन्यापूर्वी त्याने ज्या मोठ्या गोष्टी केल्या होत्या, त्याचे उत्तर आता 2 सप्टेंबरला कॅंडीच्या मैदानावर टीम इंडियाकडून मिळाले आहे, तेव्हा त्याच्या जिंकण्याच्या प्रयत्नात लढाई होणार आहे.