मृत्यूला आमंत्रण देतात या चुका, फोन चार्ज करताना चुकूनही करू नका या चुका


स्मार्टफोन ब्लास्टबद्दल तुम्ही अनेकदा ऐकले असेल, पण आता नुकतेच एक धक्कादायक प्रकरण समोर आले आहे. विजेच्या धक्क्याने 17 वर्षीय महिलेचा मृत्यू झाला होता. नक्की काय आहे संपूर्ण प्रकरण आणि विजेच्या धक्क्याने मोबाईलचे कनेक्शन काय? याविषयी माहिती आम्ही तुम्हाला देतो.

नुकत्याच आलेल्या एका रिपोर्टमध्ये असे नमूद करण्यात आले आहे की, ब्राझीलमध्ये राहणाऱ्या 17 वर्षीय मुलीच्या (जेनिफर) पतीने सांगितले की, जेनिफर आंघोळ करुन बाहेर येताच तिने एक्स्टेंशनच्या मदतीने फोन चार्ज करण्याचा प्रयत्न केला. त्याचवेळी, जेनिफरला विजेचा धक्का बसला. विजेच्या धक्क्याने जेनिफरचा मृत्यू झाला. चला जाणून घेऊया फोन चार्ज करताना कोणत्या चुका करू नयेत.

चुकूनही करू नका या चुका

  • जर तुम्ही आंघोळ केल्यानंतर फोन चार्ज करण्याचा प्रयत्न करत असाल, तर आजच ही चूक करणे थांबवा, आंघोळ केल्यानंतर अनेकदा आपले हात पूर्णपणे कोरडे होत नाहीत, त्यामुळे वीजेचा धक्का लागण्याची शक्यता वाढते.
  • फोन चार्जवर ठेवण्यापूर्वी, तुमच्या मोबाईलचा चार्जिंग पोर्ट खराब झाला नाही ना ते तपासा, जर पोर्ट खराब झाला असेल आणि तुम्ही फोन चार्जवर ठेवलात, तर विजेचा झटका बसण्याची शक्यता आहे.
  • तिसरी चूक जी तुम्ही लोकांनी टाळावी, मोबाईल फोन चार्ज केल्यानंतर फोन वापरायला विसरू नका. फोन चार्जवर ठेवल्यानंतर मोबाईल वापरण्याचे दोन तोटे होऊ शकतात, पहिला मोबाईलच्या परफॉर्मन्सवर परिणाम होतो, एवढेच नाही तर फोनचा स्फोटही होऊ शकतो. दुसरा गैरसोय, फोन चार्ज केल्यानंतर तुम्हाला विजेचा धक्का लागू शकतो आणि शॉक लागून मृत्यूही होऊ शकतो.