रतन टाटा यांना ‘उद्योगरत्न पुरस्कार’, महाराष्ट्र सरकारने केला सन्मान


प्रसिद्ध उद्योगपती आणि टाटा समूहाचे अध्यक्ष यांना महाराष्ट्र शासनाचा उद्योगरत्न पुरस्कार जाहीर झाला आहे. महाराष्ट्र सरकारचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते त्यांच्या घरी हा पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. दरम्यान उद्योगपती रतन टाटा यांच्या प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे ते कोणत्याही पुरस्कार सोहळ्यात सहभागी होणार नाहीत. 20 ऑगस्ट रोजी महाराष्ट्रात पुरस्कार सोहळा होणार आहे, प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे रतन टाटा त्यात सहभागी होऊ शकणार नाहीत, त्यामुळे मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री यांनी आजच त्यांना हा पुरस्कार प्रदान केला आहे.


काही दिवसांपूर्वी, महाराष्ट्र सरकारने सांगितले होते की देशातील प्रसिद्ध उद्योगपती रतन टाटा देशभरातील लोकांना मदत करण्यासाठी नेहमीच तयार असतात. रतन टाटा हे परोपकारी आणि उदार हृदयासाठी ओळखले जातात. इतरांना मदत करण्यापासून ते कधीही मागे हटत नाही. यासाठी आता महाराष्ट्र शासन त्यांना या कार्यासाठी ‘उद्योगरत्न’ पुरस्कार दिला आहे. या पुरस्काराची माहिती राज्याचे उद्योगमंत्री उदय सामंत यांनी दिली आहे.

आतापर्यंत टाटांना मिळाले आहेत अनेक पुरस्कार

  • पद्मभूषण 2000
  • पद्मविभूषण 2008
  • CNN-IBN इंडियन ऑफ द इयर इन बिझनेस – 2006
  • IACC ने रतन टाटा IACC जीवनगौरव पुरस्कार दिला – 4 ऑक्टोबर 2020
  • लोकप्रिय उद्योगपती रतन टाटा आसामच्या सर्वोच्च पदावर – 17 फेब्रुवारी 2022
  • रतन टाटा यांना ऑस्ट्रेलियाचा सर्वोच्च नागरी सन्मान – 28 एप्रिल 2023