IND vs IRE : जसप्रीत बुमराहच्या पुनरागमनावर ‘संकट’, सामन्याच्या काही तास आधी आली वाईट बातमी


जसप्रीत बुमराह वर्षभरानंतर मैदानात पुनरागमन करणार आहे. गेल्या वर्षी दुखापतीमुळे तो बराच काळ मैदानापासून दूर राहिला होता. आता तो आयर्लंडविरुद्धच्या तीन टी-20 सामन्यांच्या मालिकेत मैदानात परतणार आहे. प्रत्येकजण त्याच्या यॉर्करची वाट पाहत आहे. बुमराह स्वतः पुनरागमन करण्यास उत्सुक आहे. पहिल्या टी-20 सामन्यापूर्वी पत्रकार परिषदेतही त्याने आपण पुनरागमनासाठी किती उत्सुक असल्याचे सांगितले.

सर्वांच्या नजरा बुमराहकडे आहेत, जो आपल्या पुनरागमन मालिकेत टीम इंडियाचा कर्णधार आहे, परंतु सामन्यापूर्वी डब्लिनमधून अशी बातमी आली आहे, ज्यामुळे त्याचे पुनरागमन धोक्यात आले आहे. भारत आणि आयर्लंड यांच्यात शुक्रवारी मालिकेतील पहिला सामना होणार आहे. या सामन्यावर पावसाचा धोका आधीच जाणवत होता, पण सामन्याच्या काही तास आधी आयरिश हवामान खात्याने केलेले ट्विट भारतीय चाहत्यांसाठी चांगली बातमी नाही.


सामन्याच्या काही तास आधी हवामान खात्याने डब्लिनमधील हवामानाबाबत यलो अलर्ट जारी केला होता. अनेक भागात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्याने सतर्कतेचा इशारा देताना सांगितले की, खराब हवामानामुळे वीजपुरवठा खंडितही होऊ शकतो. प्रवासातही त्रास होऊ शकतो, असे विभागाने सांगितले. शुक्रवारी दुपारी हलका पाऊस झाला, मात्र संध्याकाळी आणि रात्री मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

तसे, हवामानाचा मूड देखील प्रत्येक क्षणी बदलत आहे. जर हवामानाने सामना वेळेवर सुरू करण्याची परवानगी दिली तर टीम इंडियाची प्लेईंग इलेव्हन अशी होऊ शकते.

संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन: यशस्वी जैस्वाल, ऋतुराज गायकवाड, तिलक वर्मा, रिंकू सिंग, संजू सॅमसन/जितेश शर्मा, शिवम दुबे, वॉशिंग्टन सुंदर/शहबाज अहमद, अर्शदीप सिंग, रवी बिश्नोई, जसप्रीत बुमराह आणि प्रसिद्ध कृष्णा