फेसबुक मेसेंजर वापरणाऱ्यांना धक्का, पुढील महिन्यापासून बंद होणार हे फीचर


फेसबुक असो किंवा फेसबुक मेसेंजर, या दोन्ही अॅप्सचे दररोज लाखो अॅक्टिव्ह यूजर्स आहेत, अशा परिस्थितीत आता कंपनी फेसबुक मेसेंजरवरून एक फीचर काढून टाकणार आहे, ज्यामुळे यूजर्सना मोठा धक्का बसणार आहे. 2016 मध्ये, मेटा ने Android स्मार्टफोन वापरकर्त्यांसाठी एसएमएस एकत्रीकरण वैशिष्ट्य प्रदान करण्यास सुरुवात केली होती आणि आता सुमारे सात वर्षांनी म्हणजे 2023 मध्ये, हे वैशिष्ट्य बंद केले जात आहे. म्हणजेच फेसबुक मेसेंजरवरून एसएमएस सपोर्ट फीचर लवकरच बंद होणार आहे.

मेटाने माहिती दिली आहे की, हे फीचर 28 सप्टेंबर 2023 पासून बंद केले जाईल, म्हणजेच यानंतर मेसेंजरमध्ये आलेला एसएमएस पाहता येणार नाही. सध्या याच अॅपमध्ये यूजर्स फेसबुकवर आलेले मेसेज आणि एसएमएसमध्ये आलेले मेसेज अॅपमध्ये पाहू शकतात. मेसेंजरमध्ये एसएमएस आता जांभळ्या रंगात दिसतात आणि फेसबुकवरील मित्रांचे संदेश मेसेंजरमध्ये निळ्या रंगात दिसतात.

Meta ने दिलेल्या माहितीनुसार, 28 सप्टेंबर नंतर, Android स्मार्टफोन वापरणारे वापरकर्ते सेल्युलर नेटवर्कद्वारे एसएमएस पाठवण्याची आणि प्राप्त करण्याच्या सुविधेचा आनंद घेऊ शकणार नाहीत. याचा अर्थ SMS साठी तुम्हाला फक्त फोनचे डिफॉल्ट मेसेजिंग अॅप वापरावे लागेल.

मेटाने हे देखील स्पष्ट केले आहे की जर एखाद्या वापरकर्त्याने नवीन डीफॉल्ट मेसेजिंग अॅप निवडले नाही, तर एसएमएस स्वयंचलितपणे Google संदेश अॅपमध्ये सेव्ह होईल. बंद केल्यानंतर, हे 2 पर्याय वापरकर्त्यांसमोर सोडले जातील.

फेसबुक मेसेंजरद्वारे हे वैशिष्ट्य बंद केल्यानंतर, तुमच्याकडे फक्त दोन पर्याय शिल्लक राहतील, प्रथम तुम्ही Google संदेश सारख्या दुसऱ्या अॅपवर स्विच करा किंवा फोनसोबत येणारा डीफॉल्ट एसएमएस निवडा.

Apple iMessage आणि Google Android Message वैशिष्ट्याशी स्पर्धा करण्यासाठी Facebook ने 2016 मध्ये SMS इंटिग्रेशन फीचर लाँच केले. हे फीचर सुरू केल्यानंतर यूजर्स फेसबुक फ्रेंड्स आणि एसएमएस एकाच अॅपमध्ये पाहू शकतात.