कार धबधब्यात पडली आणि आरडाओरडा ऐकून आला ‘सुपरमॅन’, पाहा बचावाचा व्हिडिओ


इंदूरजवळ पिकनिक स्पॉटवर झालेल्या अपघाताचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. रविवारी सिमरोलपासून 20 किमी पुढे लोदिया कुंड (धबधबा) येथे एक कार अचानक कोसळली, ज्यामध्ये एक मुलगी होती. कार थांबवताना कार मालक आणि मुलाचे वडीलही पूलमध्ये पडले, त्यांना एका तरुणाने वाचवले. सुमित मॅथ्यू असे या तारणहाराचे नाव असून तो इंदूरमध्येच एका खासगी कंपनीत काम करतो. त्याचवेळी कारचा मालक सुमितला देवदूत म्हणत आहे.

मुलीला आणि तिच्या वडिलांना वाचवणाऱ्या सुमितने सांगितले की, रविवारी संध्याकाळी मध्य प्रदेशातील इंदूर जिल्ह्यात कारचे नियंत्रण सुटले आणि ती धबधब्यात पडली. अपघातावेळी तो घटनास्थळी हजर होते. सुमित इंदूरमध्ये एका खासगी कंपनीत काम करतो आणि त्या दिवशी तो फ्रेंडशिप डे साजरा करण्यासाठी गेला होता. वीकेंडला आंघोळ आणि बाहेर फिरायला गेलो होतो. त्याच्यासोबत चारचाकी गाडीतून कुंडावर दर्शनासाठी गेलेले अन्य 2 मित्रही होते.


सुमितच्या म्हणण्यानुसार, सायंकाळी साडेपाचच्या सुमारास ते लोक आंघोळ करून बाहेर आले असता त्यांना वरून लाल रंगाची कार खाली कोसळताना दिसली. मुलगीही त्याच गाडीत होती. सगळीकडे ओरडण्याचे आणि रडण्याचे आवाज येत होते. मलाही भीती वाटत होती. मुलीची आई वरून ओरडत होती, तिला वाचवा. दरम्यान, मी धबधब्यात उडी मारून पिकनिकसाठी आलेल्या कार चालक आणि त्याच्या मुलीचे प्राण वाचवले. मला पोहणे माहित होते, पण तरीही मला भीती वाटत होती, पण तरी देखील मी उडी मारली. मला उडी मारताना पाहून आधीच आंघोळ करणारे लोकही जवळ आले आणि मदत करू लागले.

त्याचबरोबर हा व्हिडीओ व्हायरल झाल्यानंतर सुमितचे जोरदार कौतुक होत आहे. त्यांचा जीव वाचवल्यानंतर मला खूप बरे वाटल्याचे सुमितने सांगितले. काकांनीही नंतर खूप आभार मानले. या संपूर्ण प्रकरणावर पोलिसांनी निष्काळजीपणा हे अपघाताचे कारण सांगितले. पोलीस अधीक्षक (ग्रामीण) सुनील मेहता यांनी सांगितले की, कार चालकाच्या निष्काळजीपणामुळे हा अपघात झाला, मुलगी गाडीत असतानाही हँड ब्रेक लावला नाही आणि गाडी पूलजवळ उभी होती आणि धक्क्यामुळे गाडीने वेग पकडला.