अमिताभ, शाहरुखनंतर आता रणवीर… 45 वर्षांपासून 11 देशांचे पोलीस घेत आहेत डॉनचा शोध


मेगास्टार अमिताभ बच्चन आणि शाहरुख खाननंतर आता बॉलिवूडचा नवा डॉन रणवीर सिंगचाही 11 देशांचे पोलीस शोध घेत आहेत. फरहान अख्तरने डॉन 3 चा टीझर रिलीज केला आहे, ज्यामध्ये डॉन रणवीर सिंग हा डायलॉग बोलताना दिसत आहे- तुम तो हो जानते हैं, जो मेरा नाम है, 11 मुल्कों की पुलिस ढूंढती है मुझे, पर पकड़ पाया है मुझको कौन? मैं हूं डॉन… हा आयकॉनिक डायलॉग पहिल्यांदा अमिताभ बच्चन यांनी 1978 मध्ये आलेल्या डॉन चित्रपटात बोलला होता. हा संवाद हिंदी चित्रपटसृष्टीचा असा ऐतिहासिक संवाद ठरला, जो लोकांच्या ओठावर रुळला गेला. त्यानंतर शाहरुख खानही हा डायलॉग बोलताना दिसला.

45 वर्षांपूर्वी प्रदर्शित झालेला डॉन हा बॉलिवूडमधील कल्ट चित्रपटांपैकी एक आहे. हा चित्रपट अमिताभ यांच्या कारकिर्दीतील गेम चेंजर चित्रपट होता. चित्रपटाचे दिग्दर्शक चंद्रा बारोट होते आणि संवाद सलीम-जावेद या जोडीने लिहिले होते. अमिताभ बच्चन यांच्या आवाजातील संवाद ‘डॉन का इंतजार तो 11 मुल्कों की पुलिस कर रही है, लेकिन डॉन को पकड़ना मुश्किल ही नहीं नामुमकिन है. हा आयकॉनिक डायलॉग ज्यांनी हा चित्रपट पाहिला नाही त्यांच्याही ओठांवर कायम आहे.

28 वर्षांनंतर 2006 मध्ये बॉलीवूडचा रोमान्स किंग शाहरुख खान फरहान अख्तरच्या डॉन चित्रपटात दिसला आणि त्याचाही 11 देशांचे पोलीस शोध घेताना दिसले, पण या डॉनला पकडणे केवळ अवघडच नाही तर अशक्यही होते. डॉन बनलेल्या शाहरुखलाही लोकांनी पसंती दिली, बॉक्स ऑफिसवर पैशांचा पाऊस पडला आणि चित्रपट चालला. पहिल्या चित्रपटाच्या यशानंतर फरहान अख्तरने डॉन 2ही आणला. डॉन 2 ची 5 वर्षांनंतर सुटका झाली आणि यावेळी 11 देशांचे पोलीस डॉनचा शोध घेत होते, मात्र डॉनला पकडणे केवळ अवघडच नाही तर अशक्य आहे.


फरहान अख्तर आता डॉन 3 घेऊन येत आहे, ज्यामध्ये डॉन रणवीर सिंग बनला आहे. चित्रपटाचा टीझरही आला आहे. रणवीर देखील तोच आयकॉनिक डायलॉग उच्चारताना दिसतो – ‘डॉन का इंतजार तो 11 मुल्कों की पुलिस कर रही है, लेकिन डॉन को पकड़ना मुश्किल ही नहीं नामुमकिन है. अमिताभपासून ते रणवीर सिंग या बॉलीवूडचे तीन मोठे सुपरस्टार डॉन बनून 45 वर्षे आणि 4 दशकांहून अधिक काळ लोटला आहे, पण तरीही 11 देशांचे पोलीस त्याचा शोध घेत असून त्याला पकडण्यात यश आलेले नाही.